ബിജെപി നേതാവ് സൊനാലി ഫോഗട്ടിന്റെ സംസ്‌കാരം ഇന്ന് ഹിന്ദിയിൽ വാർത്തകൾ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുക, സൊനാലി ഫോഗട്ട് സംസ്‌കാരം – സൊനാലി ഫോഗട്ട് സംസ്‌കാരം: അവസാന യാത്രയിൽ സൊണാലി ഫോഗട്ട് ഫാം ഹൗസിലെത്തും, കുടുംബം ദുഃഖത്തിലാണ്.

ബിജെപി നേതാവ് സോണാലി ഫോഗട്ടിന്റെ അന്ത്യയാത്ര ആരംഭിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ അന്ത്യകർമ്മങ്ങൾ ഋഷി നഗറിൽ നടക്കും. വ്യാഴാഴ്ച വൈകീട്ട് ഏഴുമണിയോടെയാണ് സോണാലിയുടെ മൃതദേഹം പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടത്തിന് ശേഷം വിമാനത്തിൽ ഡൽഹിയിലെത്തിച്ചത്. മൃതദേഹം രാത്രി 11 മണിയോടെ ഡൽഹി വിമാനത്താവളത്തിൽ ഇറക്കി. അവിടെ നിന്ന് ആംബുലൻസ് വഴി മൃതദേഹം ഹിസാറിലെത്തിച്ചു. ഇപ്പോൾ മൃതദേഹം ദുണ്ടൂരിലെ ഫാം ഹൗസിൽ അന്തിമദർശനത്തിനായി സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുകയാണ്. കുടുംബാംഗങ്ങൾ ദന്തൂർ ഫാം ഹൗസിൽ നടപടികൾ പൂർത്തിയാക്കും.

വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ ഗോവ പോലീസ് കൊലപാതകത്തിന് കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുകയും പിഎ സുധീർ സാംഗ്വാനെയും സുഹൃത്ത് സുഖ്‌വീന്ദർ ഷിയോറനെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടം റിപ്പോർട്ടിൽ സൊണാലിയുടെ ശരീരത്തിൽ ആഴത്തിലുള്ള മുറിവുകൾ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ, മരണകാരണം കൃത്യമായി വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. ഓഗസ്റ്റ് 23നാണ് സൊണാലി ഫോഗട്ടിന്റെ മരണം സ്ഥിരീകരിച്ചത്. രണ്ട് ദിവസമായി പ്രതികൾക്കെതിരെ കേസെടുക്കണമെന്ന ആവശ്യത്തിൽ കുടുംബം ഉറച്ചുനിൽക്കുകയായിരുന്നു.

വ്യാഴാഴ്ച ഉച്ചയോടെ ഗോവയിലെ മെഡിക്കൽ ആൻഡ് ഫോറൻസിക് കോളേജിൽ മൃതദേഹം പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടം ചെയ്തതായി സൊണാലിയുടെ സഹോദരൻ റിങ്കു ധാക്ക പറഞ്ഞു. വീഡിയോഗ്രാഫിയും ചെയ്തു. പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടത്തിന് ശേഷം അഞ്ജുന പോലീസ് സ്‌റ്റേഷനിൽ സുധീർ സാങ്‌വാൻ, സുഖ്‌വീന്ദർ എന്നിവർക്കെതിരെ കൊലക്കുറ്റത്തിന് കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടം റിപ്പോർട്ടിൽ 4 മുറിവുകളും വിഷവുമാണ് മരണകാരണമെന്ന് റിങ്കു ധാക്ക പറഞ്ഞു. ഹൃദയാഘാതത്തിന്റെ കാരണം നമ്മൾ ആദ്യം മുതൽ നിഷേധിക്കുകയാണ്. ആസൂത്രിത കൊലപാതകമാണ്. പിഎ സുധീർ സാങ്വാനെയും സഹപ്രവർത്തകനായ സുഖ്വീന്ദറിനെയും ഞങ്ങൾ സംശയിക്കുന്നു. അവർ തുല്യമായി ഇടപെടുന്നു. ഇതുവരെ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന അന്വേഷണത്തിൽ ഞങ്ങൾ സംതൃപ്തരാണ്, ഞങ്ങൾ നീതി ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

സൊനാലി ഫോഗട്ട് വധക്കേസിൽ സിബിഐ അന്വേഷണം നടത്താൻ ഹരിയാന സർക്കാർ സമ്മതിച്ചു. കുടുംബത്തിന്റെ രേഖാമൂലമുള്ള ആവശ്യം കാത്തിരിക്കുകയാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി മനോഹർ ലാൽ പറഞ്ഞു. സി.ബി.ഐ അന്വേഷണത്തിനുള്ള ശിപാർശ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആവശ്യപ്രകാരം മാത്രമേ കേന്ദ്ര സർക്കാരിന് അയയ്ക്കൂ. സോണാലി ഫോഗട്ട് ഹൃദയാഘാതം മൂലമാണ് മരിച്ചതെന്നാണ് പ്രാഥമിക വിവരം ലഭിച്ചതെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കുടുംബാംഗങ്ങളെ കൊലപ്പെടുത്തിയെന്ന് ആരോപണം ഉയർന്നപ്പോൾ ഗോവ മുഖ്യമന്ത്രിയുമായി ഫോണിൽ സംസാരിച്ചു. ഡിജിപിയുടെ മേൽനോട്ടത്തിൽ മുഴുവൻ കാര്യങ്ങളിലും നീതിപൂർവമായ അന്വേഷണം നടത്തുമെന്ന് ഗോവ മുഖ്യമന്ത്രി ഉറപ്പ് നൽകിയിരുന്നു.

ഗോവ പോലീസ് ഇപ്പോൾ കൊലപാതകത്തിന് കേസെടുത്തിട്ടുണ്ട്. പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടത്തിന് ശേഷം ചണ്ഡിഗഡിലെ ലാബിലേക്ക് ആന്തരിക അവയവങ്ങൾ പരിശോധനയ്ക്ക് അയക്കണമെന്ന ആവശ്യവും ഗോവ പോലീസ് അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഹിസാറിലെ സോണാലി ഫോഗട്ടിന്റെ ഫാം ഹൗസിൽ നിന്ന് മൊബൈലും ലാപ്‌ടോപ്പും മറ്റ് സാധനങ്ങളും മോഷണം പോയ സംഭവത്തിൽ ഇത് പഴയ കാര്യമാണെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കുടുംബാംഗങ്ങൾ പരാതി നൽകിയാൽ സിസിടിവി ദൃശ്യങ്ങളുടെയും വസ്തുതകളുടെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ നടപടിയെടുക്കും.

സൊണാലി ഫോഗട്ടിന്റെ മരണത്തിന്റെ രഹസ്യം ഇതുവരെ പരസ്യമായിട്ടില്ല. പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടം റിപ്പോർട്ടിൽ മരണത്തിന്റെ വ്യക്തമായ കാരണം മെഡിക്കൽ ബോർഡ് വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. മൂന്ന് സാമ്പിളുകൾ പരിശോധിച്ച ശേഷമേ മരണകാരണം പറയാൻ കഴിയൂ എന്നാണ് ബോർഡ് എഴുതിയിരിക്കുന്നത്. ഈ സാമ്പിളുകളുടെ റിപ്പോർട്ട് വരാൻ മൂന്ന് മാസമെടുക്കുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്. ഡോക്ടർമാരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, മരണശേഷം ആദ്യത്തെ മൃതദേഹം പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടത്തിനായി എത്രയും വേഗം സാമ്പിളുകൾ എടുക്കുന്നുവോ അത്രയും മികച്ചതും കൃത്യവുമായ ഫലങ്ങൾ ലഭിക്കും. മരണം നടന്ന് 60 മണിക്കൂറിന് ശേഷം സാമ്പിൾ എടുത്ത ശേഷം, റിപ്പോർട്ട് പൂർണ്ണമായും സ്ഥിരീകരിക്കപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത കുറയുന്നു. സോണാലി മരിച്ച് 52 മണിക്കൂറിന് ശേഷമാണ് സാമ്പിളുകൾ എടുത്തത്. 52 മണിക്കൂറിന് ശേഷം സാമ്പിളുകൾ എടുക്കുന്നത് മരണത്തിന്റെ രഹസ്യം കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും വലിയ തടസ്സമായി മാറും. വിശദമായ റിപ്പോർട്ടിന് പകരം പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടത്തിന്റെ സംഗ്രഹ റിപ്പോർട്ടാണ് മാധ്യമങ്ങൾക്ക് നൽകിയിരിക്കുന്നത്. ഇതിൽ ഏതൊക്കെ സാമ്പിളുകളാണ് പരിശോധനയ്ക്ക് അയച്ചതെന്ന് പോലും അറിയില്ല.

ബിജെപി നേതാവ് സോണാലി ഫോഗട്ടിന്റെ മരണത്തിൽ ഉന്നതതല അന്വേഷണം വേണമെന്ന് ഹരിയാന ആഭ്യന്തര, ആരോഗ്യ മന്ത്രി അനിൽ വിജ് പറഞ്ഞു. സത്യം എന്തായാലും അന്വേഷണത്തിൽ പുറത്തുവരണം.സോണാലി ഫോഗട്ടിന്റെ മരണത്തിൽ അവരുടെ കുടുംബം ഗുരുതരമായ നിരവധി ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഈ ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നതതലത്തിൽ അന്വേഷിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സൊണാലി ഫോഗട്ടിന്റെ കുടുംബത്തിന്റെ ആവശ്യം ഗോവ സർക്കാർ അംഗീകരിക്കണമെന്നും അതുവഴി ഇക്കാര്യത്തിൽ സത്യമെന്തായാലും പുറത്തുവരാമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ കേസിൽ സത്യം പുറത്തുകൊണ്ടുവരാൻ പോലീസ് വേഗത്തിലാക്കേണ്ടിവരുമെന്ന് സൊണാലിയുടെ ഭാര്യാസഹോദരൻ പറഞ്ഞു. സുധീർ സാങ്വാൻ ഞങ്ങളെ നശിപ്പിച്ചു. സുധീർ സാങ്വാന്റെ നാർക്കോ ടെസ്റ്റ് നടക്കാത്തിടത്തോളം സത്യം പുറത്തുവരില്ല. സുധീർ സാംഗ്വാൻ മോഷണം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. മന്ദഗതിയിലുള്ള നടപടികളോടെ, ദുരൂഹത വെളിപ്പെടുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *