അദാനി-എൻ‌ഡി‌ടി‌വി: എൻ‌ഡി‌ടി‌വിയുടെ ഓഹരി ഏറ്റെടുക്കലിനുള്ള സെബിയുടെ അനുമതിയുടെ അവകാശവാദം അദാനി ഗ്രൂപ്പ് നിരസിച്ചു, ഈ വാദം നൽകി

വാർത്ത കേൾക്കുക

എൻഡിടിവിയുടെ ഓഹരികൾ ഏറ്റെടുക്കാനുള്ള സെബിയുടെ അവകാശവാദം അദാനി ഗ്രൂപ്പ് തള്ളി. RRPR റെഗുലേറ്ററിന്റെ (സെബി) ഉത്തരവിന്റെ ഭാഗമല്ലെന്ന് അദാനി ഗ്രൂപ്പ് പറഞ്ഞു. എൻഡിടിവി ഗ്രൂപ്പിന് സെബി ഏർപ്പെടുത്തിയ വിലക്ക് എൻഡിടിവിയിൽ ഓഹരിയെടുക്കൽ നടപടിക്ക് തടസ്സമാകില്ലെന്ന് അദാനി ഗ്രൂപ്പിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ വിസിപിഎൽ.

RRPR ഉന്നയിക്കുന്ന വാദങ്ങളെ “അടിസ്ഥാനരഹിതവും നിയമപരമായി അംഗീകരിക്കാനാവാത്തതും മെറിറ്റില്ലാത്തതും” എന്ന് വിസിപിഎൽ വിശേഷിപ്പിച്ചു, ഹോൾഡിംഗ് സ്ഥാപനം അതിന്റെ ബാധ്യത ഉടൻ നിറവേറ്റാനും ഇക്വിറ്റി ഷെയറുകൾ അനുവദിക്കാനും ബാധ്യസ്ഥരാണെന്ന് പറഞ്ഞു. അത്തരം വാറണ്ട് വ്യായാമ അറിയിപ്പിൽ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

2022 ഓഗസ്റ്റ് 23-ലെ വാറണ്ട് എക്‌സൈസിനുള്ള നോട്ടീസിന് RRPR-ൽ നിന്ന് VCPL-ന് മറുപടി ലഭിച്ചതായി റെഗുലേറ്ററിന് നൽകിയ അപ്‌ഡേറ്റിൽ അദാനി എന്റർപ്രൈസസ് ലിമിറ്റഡ് പറഞ്ഞു. 2020 നവംബർ 27 ലെ സെബി ഉത്തരവിൽ RRPR കക്ഷിയല്ലെന്ന് ഈ അപ്‌ഡേറ്റ് പറയുന്നു. സെബി ഉത്തരവിന്റെ ഖണ്ഡിക 111(ബി), 112 എന്നിവ പ്രകാരം, ആർആർപിആർ നിഷ്കർഷിച്ച നിയന്ത്രണങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തിന് ബാധകമല്ല.

2020 നവംബർ 27 ലെ സെബി ഉത്തരവിൽ RRPR കക്ഷിയല്ലെന്ന് ഈ അപ്‌ഡേറ്റ് പറയുന്നു. സെബി ഉത്തരവിന്റെ ഖണ്ഡിക 111 (ബി), 112 എന്നിവ RRPR സംസാരിക്കുന്ന നിയന്ത്രണങ്ങൾക്ക് ബാധകമല്ല. RRPR-ന് മുൻകാല കരാറിന് കീഴിൽ അതിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ വിശ്വപ്രധാൻ കൊമേഴ്‌സ്യൽ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിന് (VCPL) വേണ്ടി വാറണ്ട് എക്‌സ്‌സൈസ് നോട്ടീസ് നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും അത് നിറവേറ്റാൻ RRPR ബാധ്യസ്ഥമാണെന്നും അത് പറഞ്ഞു.

പ്രണോയ് റോയിയുടെയോ രാധികാ റോയിയുടെയോ ഒരു സെക്യൂരിറ്റിയിലും നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ ഇടപാടുകളില്ലാത്തതിനാൽ വാറന്റ് എക്‌സ്‌സൈസ് നോട്ടീസ് അനുസരിച്ച് ആർആർപിആറിന് വേണ്ടി ബാധ്യതകൾ നിറവേറ്റുന്നത് സെബിയുടെ ഉത്തരവിന് വിരുദ്ധമാകില്ലെന്ന് ഗ്രൂപ്പ് പറഞ്ഞു.

2020 നവംബർ 27 ന് സെക്യൂരിറ്റീസ് ആൻഡ് എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ബോർഡ് ഓഫ് ഇന്ത്യ (സെബി) പ്രൊമോട്ടർമാരായ പ്രണോയിയെയും രാധിക റോയിയെയും സെക്യൂരിറ്റീസ് മാർക്കറ്റിൽ ഓഹരികൾ വാങ്ങുന്നതിനും വിൽക്കുന്നതിനും വിലക്കേർപ്പെടുത്തിയതായി സ്റ്റോക്ക് എക്‌സ്‌ചേഞ്ചിന് നൽകിയ വിവരങ്ങളിൽ എൻഡിടിവി നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. ഈ നിരോധനം 2022 നവംബർ 26-ന് അവസാനിക്കും. “തീർച്ചയായിട്ടില്ലാത്ത അപ്പീൽ നടപടികൾ പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ, പ്രൊമോട്ടർ ഗ്രൂപ്പിന്റെ 99.5 ശതമാനം ഓഹരികൾക്കും നിർദ്ദിഷ്ട ഏറ്റെടുക്കുന്നയാൾക്ക് സെബിയുടെ അനുമതി ആവശ്യമാണ്,” കമ്പനി പറഞ്ഞു.

എൻഡിടിവിയുടെ ഓഹരികൾ ഏറ്റെടുക്കാനുള്ള സെബിയുടെ അവകാശവാദം അദാനി ഗ്രൂപ്പ് തള്ളി. RRPR റെഗുലേറ്ററിന്റെ (സെബി) ഉത്തരവിന്റെ ഭാഗമല്ലെന്ന് അദാനി ഗ്രൂപ്പ് പറഞ്ഞു. എൻഡിടിവി ഗ്രൂപ്പിന് സെബി ഏർപ്പെടുത്തിയ വിലക്ക് എൻഡിടിവിയിൽ ഓഹരിയെടുക്കൽ നടപടിക്ക് തടസ്സമാകില്ലെന്ന് അദാനി ഗ്രൂപ്പിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ വിസിപിഎൽ.

RRPR ഉന്നയിക്കുന്ന വാദങ്ങളെ “അടിസ്ഥാനരഹിതവും നിയമപരമായി അംഗീകരിക്കാനാവാത്തതും മെറിറ്റില്ലാത്തതും” എന്ന് വിസിപിഎൽ വിശേഷിപ്പിച്ചു, ഹോൾഡിംഗ് സ്ഥാപനം അതിന്റെ ബാധ്യത ഉടൻ നിറവേറ്റാനും ഇക്വിറ്റി ഷെയറുകൾ അനുവദിക്കാനും ബാധ്യസ്ഥരാണെന്ന് പറഞ്ഞു. അത്തരം വാറണ്ട് വ്യായാമ അറിയിപ്പിൽ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

2022 ഓഗസ്റ്റ് 23-ലെ വാറന്റ് എക്‌സൈസിനുള്ള നോട്ടീസിന് RRPR-ൽ നിന്ന് VCPL-ന് മറുപടി ലഭിച്ചതായി റെഗുലേറ്ററിന് നൽകിയ ഒരു അപ്‌ഡേറ്റിൽ അദാനി എന്റർപ്രൈസസ് ലിമിറ്റഡ് പറഞ്ഞു. 2020 നവംബർ 27 ലെ സെബി ഉത്തരവിൽ RRPR കക്ഷിയല്ലെന്ന് ഈ അപ്‌ഡേറ്റ് പറയുന്നു. സെബി ഉത്തരവിന്റെ ഖണ്ഡിക 111(ബി), 112 എന്നിവ പ്രകാരം, ആർആർപിആർ നിഷ്കർഷിച്ച നിയന്ത്രണങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തിന് ബാധകമല്ല.

2020 നവംബർ 27 ലെ സെബി ഉത്തരവിൽ RRPR കക്ഷിയല്ലെന്ന് ഈ അപ്‌ഡേറ്റ് പറയുന്നു. സെബി ഉത്തരവിന്റെ ഖണ്ഡിക 111 (ബി), 112 എന്നിവ RRPR സംസാരിക്കുന്ന നിയന്ത്രണങ്ങൾക്ക് ബാധകമല്ല. RRPR-ന് മുൻകാല കരാറിന് കീഴിൽ അതിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ വിശ്വപ്രധാൻ കൊമേഴ്‌സ്യൽ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിന് (VCPL) വേണ്ടി വാറണ്ട് എക്‌സ്‌സൈസ് നോട്ടീസ് നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും അത് നിറവേറ്റാൻ RRPR ബാധ്യസ്ഥമാണെന്നും അത് പറഞ്ഞു.

പ്രണോയ് റോയിയുടെയോ രാധികാ റോയിയുടെയോ ഒരു സെക്യൂരിറ്റിയിലും നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ ഇടപാടുകളില്ലാത്തതിനാൽ വാറന്റ് എക്‌സ്‌സൈസ് നോട്ടീസ് അനുസരിച്ച് ആർആർപിആറിന് വേണ്ടി ബാധ്യതകൾ നിറവേറ്റുന്നത് സെബിയുടെ ഉത്തരവിന് വിരുദ്ധമാകില്ലെന്ന് ഗ്രൂപ്പ് പറഞ്ഞു.

2020 നവംബർ 27 ന് സെക്യൂരിറ്റീസ് ആൻഡ് എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ബോർഡ് ഓഫ് ഇന്ത്യ (സെബി) പ്രൊമോട്ടർമാരായ പ്രണോയിയെയും രാധിക റോയിയെയും സെക്യൂരിറ്റീസ് മാർക്കറ്റിൽ ഓഹരികൾ വാങ്ങുന്നതിനും വിൽക്കുന്നതിനും വിലക്കേർപ്പെടുത്തിയതായി സ്റ്റോക്ക് എക്‌സ്‌ചേഞ്ചിന് നൽകിയ വിവരങ്ങളിൽ എൻഡിടിവി നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. ഈ നിരോധനം 2022 നവംബർ 26-ന് അവസാനിക്കും. “തീർച്ചയായിട്ടില്ലാത്ത അപ്പീൽ നടപടികൾ പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ, പ്രൊമോട്ടർ ഗ്രൂപ്പിന്റെ 99.5 ശതമാനം ഓഹരികൾക്കും നിർദ്ദിഷ്ട ഏറ്റെടുക്കുന്നയാൾക്ക് സെബിയുടെ അനുമതി ആവശ്യമാണ്,” കമ്പനി പറഞ്ഞു.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *