എന്താണ് ക്വയറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ് ട്രെൻഡ് ഓഫീസ് സംസ്കാരത്തിൽ ഇത് ജനപ്രിയമായത് എന്തുകൊണ്ട് – ക്വയറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ്

വാർത്ത കേൾക്കുക

ജോലിസ്ഥലത്തും ജോലിസ്ഥലത്തും സമ്മർദ്ദം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ധാരാളം ജീവനക്കാർക്ക് ഒരു യാഥാർത്ഥ്യമാണ്. അമിതമായ ജോലി, ജോലിയും വ്യക്തിജീവിതവും സന്തുലിതമാക്കാൻ കഴിയാതെ വരിക, ഓഫീസ് കഴിഞ്ഞ് വന്നാലും ജോലി, അവധി ദിവസങ്ങളിൽ പോലും ഓഫീസ് ജോലി തുടങ്ങിയവ. ഇതെല്ലാം ജീവനക്കാരെ സമ്മർദത്തിലാക്കുന്ന കാരണങ്ങളാണ്. ഈ പ്രശ്‌നങ്ങൾ കാരണം, 2021-ൽ, വലിയൊരു കൂട്ടം ജീവനക്കാർ ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച് അല്ലെങ്കിൽ ഇപ്പോഴും വിടാൻ ചിന്തിക്കുന്ന മഹത്തായ രാജിയുടെ യുഗമാണ് ലോകം കണ്ടത്. ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ അടുത്ത കാലത്തായി ക്വയറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ് എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന മറ്റൊരു പ്രവണത ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ പ്രവണത എങ്ങനെയാണ് ആരംഭിച്ചതെന്നും അതിന്റെ കാരണമെന്തെന്നും അതിനെക്കുറിച്ചുള്ള എല്ലാ കാര്യങ്ങളും നമുക്ക് നോക്കാം,

എന്താണ് ശാന്തമായ ക്വിറ്റിംഗ്?
മഹത്തായ രാജി പോലെയുള്ള ജോലി ഉപേക്ഷിക്കുന്നതുമായി ശാന്തമായ ജോലി ഉപേക്ഷിക്കുന്നതുമായി ബന്ധമില്ല. ഈ പ്രവണത ലളിതമായ വാക്കുകളിൽ നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ശമ്പളം ലഭിക്കുന്നിടത്തോളം ജോലി ചെയ്യുക എന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം. നിങ്ങളുടെ ജോലിയും വ്യക്തിജീവിതവും തമ്മിലുള്ള സന്തുലിതാവസ്ഥ നിലനിൽക്കത്തക്കവിധം ജോലി ആയിരിക്കണം. നിർദ്ദേശിച്ചിരിക്കുന്നത്ര മണിക്കൂറുകളോളം പ്രവർത്തിക്കുക. അതായത്, ജോലിയിൽ തുടരാൻ ആവശ്യമായത്ര ജോലി മാത്രം. അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ മാനസികാവസ്ഥ ശരിയായിരിക്കുകയും നിങ്ങൾ സമ്മർദ്ദത്തിലാകാതിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

എന്തായിരുന്നു മഹത്തായ രാജി?
കൊറോണ മഹാമാരിക്ക് ശേഷം, മഹത്തായ രാജിയുടെ യുഗം മുന്നിലെത്തി. ഒരു വലിയ വിഭാഗം ജീവനക്കാർ അവരുടെ കമ്പനികളിൽ നിന്ന് രാജിവെക്കുകയോ രാജിവെക്കാൻ ആഗ്രഹം പ്രകടിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്തു. ഓഫീസുകളിലെ മോശം അന്തരീക്ഷം / ജോലി സംസ്ക്കാരം, മുതിർന്നവരുടെയും മേലധികാരികളുടെയും പെരുമാറ്റം, കുറഞ്ഞ ശമ്പളം എന്നിവയാണ് ഈ നീക്കത്തിന് പിന്നിലെ കാരണം.

ക്വിയിറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ് ദി ഗ്രേറ്റ് റെസിഗ്നേഷന്റെ വിപരീതമാണോ?
സമീപകാലത്ത് ആരംഭിച്ച ക്വയറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ് ട്രെൻഡ് 2021-ൽ വന്ന ദി ഗ്രേറ്റ് റെസിഗ്നേഷനിൽ നിന്ന് അൽപ്പം വ്യത്യസ്തമാണ്, എന്നാൽ ഇതിന് പിന്നിലെ കാരണം രണ്ട് ട്രെൻഡുകളിലും ഏതാണ്ട് സമാനമാണ്. ജോലി ഓഫീസ് സംസ്കാരം കാരണം സമ്മർദ്ദത്തിലായ ആളുകൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ളതാണ് ശാന്തമായ ക്വിറ്റിംഗ്, എന്നാൽ ഗ്രേറ്റ് റെസിഗ്നേഷൻ സമയത്ത് ജോലി ഉപേക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കില്ല.

നിശ്ശബ്ദത ഉപേക്ഷിക്കുന്നതിന്റെ ഉദ്ദേശ്യം എന്താണ്?
കമ്പനികളുടെ മോശം തൊഴിൽ സംസ്കാരം, വർധിച്ചുവരുന്ന പണപ്പെരുപ്പത്തിനനുസരിച്ച് കുറഞ്ഞ വേതനം, നിശ്ചിത സമയത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ ജോലിചെയ്യൽ തുടങ്ങിയ കാരണങ്ങളാൽ ജീവനക്കാർ ക്രമേണ വിഷാദരോഗത്തിന് ഇരയാകുകയാണ്. ജീവനക്കാർ പൊള്ളലേറ്റതിന്റെ ഇരകളാകുന്നു. ജോലിഭാരം കാരണം നിങ്ങളുടെ ശരീരവും മനസ്സും മനസ്സും എല്ലാം നിങ്ങളെ വിട്ടുപോകുകയും നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഊർജ്ജവും ഇല്ലാതിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന അവസ്ഥയാണ് പൊള്ളൽ. ഈ സംസ്‌കാരത്തിനെതിരെയാണ് ക്വയറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ് ട്രെൻഡ് പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്.

ട്രെൻഡ് എവിടെ നിന്ന് ആരംഭിച്ചു?
സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ ടിക്-ടോക്കിൽ നിന്നാണ് ക്വയറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ് ട്രെൻഡ് ആരംഭിച്ചതെന്ന് അറിയുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ആശ്ചര്യപ്പെടും. @zaidleppelin എന്ന ഉപയോക്താവാണ് ഇത് ആരംഭിച്ചത്. അതിനുശേഷം ആയിരക്കണക്കിന് ടിക്ക്-ടോക്കർമാർ ട്രെൻഡുമായി വീഡിയോകൾ പങ്കിടുകയും അവരുടെ തൊഴിൽ സംസ്കാരത്തെക്കുറിച്ച് പരാമർശിക്കുകയും ചെയ്തു. തന്റെ ജോലിയും ജീവിതവും സന്തുലിതമാക്കാൻ തുടങ്ങിയെന്നും അദ്ദേഹം വീഡിയോയിൽ പറഞ്ഞു. തങ്ങൾ കൃത്യസമയത്ത് ജോലിക്ക് പോകാറുണ്ടെന്നും ജോലി കഴിഞ്ഞ് ഓഫീസ് ഇമെയിലുകളോട് പ്രതികരിക്കാറില്ലെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

യുവാക്കൾക്കിടയിൽ ജനപ്രിയ പ്രവണത
ക്വയറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ് ട്രെൻഡ് യുവാക്കൾക്കിടയിൽ വളരെ പ്രചാരത്തിലുണ്ട്. ടിക്-ടോക്കിന് അപ്പുറത്തേക്ക് നീങ്ങുന്ന ഈ ട്രെൻഡ് ഇപ്പോൾ ട്വിറ്ററിലും മറ്റ് സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലും എത്തിയിരിക്കുന്നു. നിശ്ചിത സമയത്തിൽ കൂടുതൽ സമയം ശമ്പളമില്ലാതെ ഓഫീസിൽ ജോലി ചെയ്യേണ്ടതില്ലെന്നാണ് യുവാക്കൾ ഇപ്പോൾ ചർച്ച ചെയ്യുന്നത്. അവർ മറ്റേതെങ്കിലും ജീവനക്കാരന്റെ മറ്റ് ജോലികൾ ചെയ്യേണ്ടതില്ല. മേലധികാരിയെ സന്തോഷിപ്പിക്കാനും ഭാവി പ്രമോഷനുകൾക്കുമായി അവർ മണിക്കൂറുകളോളം അധിക സമയം ജോലി ചെയ്യരുത്. ക്വയറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ് വിപ്ലവകരമായ ചുവടുവയ്പെന്നാണ് പലരും പറയുന്നത്.

വിപുലീകരണം

ജോലിസ്ഥലത്തും ജോലിസ്ഥലത്തും സമ്മർദ്ദം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ധാരാളം ജീവനക്കാർക്ക് ഒരു യാഥാർത്ഥ്യമാണ്. അമിതമായ ജോലി, ജോലിയും വ്യക്തിജീവിതവും സന്തുലിതമാക്കാൻ കഴിയാതെ വരിക, ഓഫീസ് കഴിഞ്ഞ് വന്നാലും ജോലി, അവധി ദിവസങ്ങളിൽ പോലും ഓഫീസ് ജോലി തുടങ്ങിയവ. ഇതെല്ലാം ജീവനക്കാരെ സമ്മർദത്തിലാക്കുന്ന കാരണങ്ങളാണ്. ഈ പ്രശ്‌നങ്ങൾ കാരണം, 2021-ൽ, വലിയൊരു കൂട്ടം ജീവനക്കാർ ജോലി ഉപേക്ഷിച്ച് അല്ലെങ്കിൽ ഇപ്പോഴും വിടാൻ ചിന്തിക്കുന്ന മഹത്തായ രാജിയുടെ യുഗമാണ് ലോകം കണ്ടത്. ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ അടുത്ത കാലത്തായി ക്വയറ്റ് ക്വിറ്റിംഗ് എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന മറ്റൊരു പ്രവണത ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ പ്രവണത എങ്ങനെയാണ് ആരംഭിച്ചതെന്നും അതിന്റെ കാരണമെന്തെന്നും അതിനെക്കുറിച്ചുള്ള എല്ലാ കാര്യങ്ങളും നമുക്ക് നോക്കാം,

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *