ഇന്ത്യൻ നാവികസേനയ്ക്ക് ആദ്യമായി സമ്പൂർണ തദ്ദേശീയമായ Ak-630 തോക്ക് ആമോ – Ak-630 ലഭിച്ചു

വാർത്ത കേൾക്കുക

സായുധ സേനയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിൽ ഒരു ചുവടുവെച്ച്, ഇന്ത്യൻ നാവികസേനയ്ക്ക് വെള്ളിയാഴ്ച യുദ്ധക്കപ്പലുകളിൽ എകെ-630 തോക്കുകൾക്കായി പൂർണ്ണമായും ഇന്ത്യാ നിർമ്മിത 30 എംഎം വെടിമരുന്ന് ലഭിച്ചു. ഇക്കണോമിക് എക്‌സ്‌പ്ലോസീവ് ലിമിറ്റഡിന്റെ സിഎംഡി സത്യനാരായണ നുവൽ വെടിമരുന്നിന്റെ ആദ്യ ശേഖരം വൈസ് ചീഫ് ഓഫ് നേവൽ സ്റ്റാഫ് വൈസ് അഡ്മിറൽ എസ്എൻ ഘോർമേഡിന് കൈമാറിയെന്ന് ഇന്ത്യൻ നാവികസേന പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. തികച്ചും തദ്ദേശീയമായ വെടിമരുന്ന് സ്വകാര്യവ്യവസായങ്ങൾ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത് രാജ്യത്തിന് വലിയ നേട്ടമാണെന്ന് ചടങ്ങിൽ സംസാരിച്ച വൈസ് അഡ്മിറൽ ഘോർമാഡെ പറഞ്ഞു. ഇത് 12 മാസത്തിനുള്ളിൽ ചെയ്യുന്നു, എല്ലാ ഘടകങ്ങളും തദ്ദേശീയമാണ്.

12 മാസത്തെ റെക്കോർഡ് സമയത്തിനുള്ളിൽ വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കി
ഇന്ത്യൻ സ്വകാര്യവ്യവസായത്തിന് സമ്പൂർണ്ണ തോക്ക് വെടിമരുന്ന് എത്തിക്കാൻ സേന ഓർഡർ നൽകുന്നത് ഇതാദ്യമാണെന്നും 12 മാസത്തിനുള്ളിൽ റെക്കോർഡ് സമയത്തിനുള്ളിൽ ഇത് വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കിയെന്നും നാവികസേന അറിയിച്ചു. ഡ്രോയിംഗ്, ഡിസൈൻ നിർദ്ദേശങ്ങൾ, പരിശോധന ഉപകരണങ്ങൾ, വെടിമരുന്ന് പരീക്ഷണം എന്നിവയിൽ ഇന്ത്യൻ നാവികസേന സാങ്കേതിക സഹായം നൽകിയതായി നാവികസേന പറഞ്ഞു. സഹകരിച്ചുള്ള സമീപനത്തിലൂടെ 30 എംഎം വെടിമരുന്നിന് ബദൽ വിതരണ സ്രോതസ്സ് വികസിപ്പിച്ചെടുക്കാൻ ഇന്ത്യൻ നാവികസേനയ്ക്ക് കഴിഞ്ഞതായി നാവികസേനാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യൻ ആർമിയുടെ യന്ത്രവൽകൃത സേനയിൽ സ്വാം ഡ്രോണുകൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്
ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്ന സോഫ്‌റ്റ്‌വെയർ ഉപയോഗിച്ച് ലക്ഷ്യങ്ങൾ തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുന്ന അത്യാധുനിക സാങ്കേതിക വിദ്യകളുള്ള സ്വാം ഡ്രോൺ സംവിധാനങ്ങൾ ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന്റെ യന്ത്രവൽകൃത സേനയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. നിരീക്ഷണം ഉൾപ്പെടെ വിവിധ ജോലികൾ ചെയ്യുന്നതിന് അൽഗോരിതം ഉപയോഗിച്ച് പ്രോഗ്രാം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഒരു സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഒന്നിലധികം ഡ്രോണുകൾ സ്വാം ഡ്രോണുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നുവെന്ന് ഉറവിടങ്ങൾ പറഞ്ഞു. ഭാവിയിലെ സുരക്ഷാ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാൻ പുതിയ സംവിധാനം സഹായിക്കുമെന്ന് ഇന്ത്യൻ സൈന്യം വെള്ളിയാഴ്ച ട്വിറ്ററിൽ പറഞ്ഞു.

ആർമിയുടെ അഡീഷണൽ ഡയറക്‌ടറേറ്റ് ജനറൽ ഓഫ് പബ്ലിക് ഇൻഫർമേഷൻ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു, “#SwarmDrones യന്ത്രവൽകൃത സേനയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നു, ഇത് മികച്ച ഇൻ-ക്ലാസ് സാങ്കേതികവിദ്യകൾ സ്വീകരിച്ച് ഭാവിയിലെ സുരക്ഷാ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാൻ ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന് മുൻതൂക്കം നൽകും. #AtmaNirbharBharat #IndianArmy # InStrideWithTheFuture “. അൽഗോരിതങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച്, നിരീക്ഷണം പോലുള്ള ജോലികൾക്ക് ഇത് ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു. ഡൈനാമിക് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ സംവിധാനമുണ്ട്, ചില ഡ്രോണുകൾ ഉപയോഗശൂന്യമായാലും, അത് ജോലി പൂർത്തിയാക്കി തിരികെ വരും.

വിപുലീകരണം

സായുധ സേനയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിൽ ഒരു ചുവടുവെച്ച്, ഇന്ത്യൻ നാവികസേനയ്ക്ക് വെള്ളിയാഴ്ച യുദ്ധക്കപ്പലുകളിൽ എകെ-630 തോക്കുകൾക്കായി പൂർണ്ണമായും ഇന്ത്യാ നിർമ്മിത 30 എംഎം വെടിമരുന്ന് ലഭിച്ചു. ഇക്കണോമിക് എക്‌സ്‌പ്ലോസീവ്സ് ലിമിറ്റഡിന്റെ സിഎംഡി സത്യനാരായണ നുവൽ വെടിമരുന്നിന്റെ ആദ്യ ശേഖരം വൈസ് ചീഫ് ഓഫ് നേവൽ സ്റ്റാഫ് വൈസ് അഡ്മിറൽ എസ്എൻ ഘോർമേഡിന് കൈമാറിയതായി ഇന്ത്യൻ നാവികസേന പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. തികച്ചും തദ്ദേശീയമായ വെടിമരുന്ന് സ്വകാര്യവ്യവസായങ്ങൾ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത് രാജ്യത്തിന് വലിയ നേട്ടമാണെന്ന് ചടങ്ങിൽ സംസാരിച്ച വൈസ് അഡ്മിറൽ ഘോർമാഡെ പറഞ്ഞു. ഇത് 12 മാസത്തിനുള്ളിൽ ചെയ്യുന്നു, എല്ലാ ഘടകങ്ങളും തദ്ദേശീയമാണ്.

12 മാസത്തെ റെക്കോർഡ് സമയത്തിനുള്ളിൽ വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കി

ഇന്ത്യൻ സ്വകാര്യവ്യവസായത്തിന് സമ്പൂർണ്ണ തോക്ക് വെടിമരുന്ന് എത്തിക്കാൻ സേന ഓർഡർ നൽകുന്നത് ഇതാദ്യമാണെന്നും 12 മാസത്തിനുള്ളിൽ റെക്കോർഡ് സമയത്തിനുള്ളിൽ ഇത് വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കിയെന്നും നാവികസേന അറിയിച്ചു. ഡ്രോയിംഗ്, ഡിസൈൻ നിർദ്ദേശങ്ങൾ, പരിശോധന ഉപകരണങ്ങൾ, വെടിമരുന്ന് പരീക്ഷണം എന്നിവയിൽ ഇന്ത്യൻ നാവികസേന സാങ്കേതിക സഹായം നൽകിയതായി നാവികസേന പറഞ്ഞു. സഹകരിച്ചുള്ള സമീപനത്തിലൂടെ 30 എംഎം വെടിമരുന്നിന് ബദൽ വിതരണ സ്രോതസ്സ് വികസിപ്പിച്ചെടുക്കാൻ ഇന്ത്യൻ നാവികസേനയ്ക്ക് കഴിഞ്ഞതായി നാവികസേനാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യൻ ആർമിയുടെ യന്ത്രവൽകൃത സേനയിൽ സ്വാം ഡ്രോണുകൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്

ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്ന സോഫ്‌റ്റ്‌വെയർ ഉപയോഗിച്ച് ലക്ഷ്യങ്ങൾ തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുന്ന അത്യാധുനിക സാങ്കേതിക വിദ്യകളുള്ള സ്വാം ഡ്രോൺ സംവിധാനങ്ങൾ ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന്റെ യന്ത്രവൽകൃത സേനയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. നിരീക്ഷണം ഉൾപ്പെടെ വിവിധ ജോലികൾ ചെയ്യുന്നതിന് അൽഗോരിതം ഉപയോഗിച്ച് പ്രോഗ്രാം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഒരു സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഒന്നിലധികം ഡ്രോണുകൾ സ്വാം ഡ്രോണുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നുവെന്ന് ഉറവിടങ്ങൾ പറഞ്ഞു. ഭാവിയിലെ സുരക്ഷാ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാൻ പുതിയ സംവിധാനം സഹായിക്കുമെന്ന് ഇന്ത്യൻ സൈന്യം വെള്ളിയാഴ്ച ട്വിറ്ററിൽ പറഞ്ഞു.

ആർമിയുടെ അഡീഷണൽ ഡയറക്‌ടറേറ്റ് ജനറൽ ഓഫ് പബ്ലിക് ഇൻഫർമേഷൻ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു, “#SwarmDrones യന്ത്രവൽകൃത സേനയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നു, ഇത് മികച്ച ഇൻ-ക്ലാസ് സാങ്കേതികവിദ്യകൾ സ്വീകരിച്ച് ഭാവിയിലെ സുരക്ഷാ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാൻ ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന് ഒരു മുൻതൂക്കം നൽകും. #AtmaNirbharBharat #IndianArmy #InStrideWithThe Future “. അൽഗോരിതം ഉപയോഗിച്ച് നിരീക്ഷണം പോലുള്ള ജോലികൾക്ക് ഇത് ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു. ഡൈനാമിക് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ സംവിധാനമുണ്ട്, ചില ഡ്രോണുകൾ ഉപയോഗശൂന്യമായാലും, അത് ജോലി പൂർത്തിയാക്കി തിരികെ വരും.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *