മദ്യക്കുപ്പിയും ബീഡിയും താജ്മഹലിന്റെ പരിസരം കണ്ടെത്തി

വാർത്ത കേൾക്കുക

താജ്മഹലിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞ ബീഡിയും മദ്യക്കുപ്പിയും കണ്ടെത്തിയതിന്റെ വീഡിയോ വ്യാഴാഴ്ച വൈറലായിരുന്നു. സ്മാരകത്തിന്റെ സുരക്ഷാ വീഴ്ചയാണെന്നും അന്വേഷണം വേണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. വിഷയത്തിലെ അനാസ്ഥയെക്കുറിച്ച് സിഐഎസ്എഫ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. താജിന്റെ രണ്ട് കവാടങ്ങളിലും തീവ്രമായ തിരച്ചിലിന് ശേഷം മാത്രമേ സഞ്ചാരികൾക്ക് പ്രവേശനം ലഭിക്കൂ എന്ന് ദയവായി പറയുക. ഇതിന് പിന്നാലെ സ്‌മാരക പരിസരത്ത് ബീഡികളും മദ്യക്കുപ്പികളും കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടർന്ന് സുരക്ഷയെ കുറിച്ച് ചോദ്യങ്ങൾ ഉയരുന്നുണ്ട്.

താജിന്റെ റോയൽ ഗേറ്റിന്റെ മുൻവശത്ത് ഒരു സ്ത്രീ ബീഡി വലിക്കുന്ന രണ്ട് വീഡിയോകൾ വ്യാഴാഴ്ച സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായിരുന്നു. രണ്ടാമത്തെ വീഡിയോയിൽ, ഒരു ഒഴിഞ്ഞ മദ്യക്കുപ്പി ചവറ്റുകുട്ടയിൽ കിടക്കുന്നു. ബീഡിയും മദ്യവും താജ്മഹലിലെ നിരോധിത വസ്തുക്കളുടെ വിഭാഗത്തിലാണ്.

വീഡിയോ ടെസ്റ്റ് ആരംഭിക്കുക

വീഡിയോയെ കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുകയാണെന്ന് താജ്മഹലിന്റെ റെഡ് സോണിന്റെ സുരക്ഷ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന സിഐഎസ്എഫ് കമാൻഡന്റ് രാഹുൽ യാദവ് പറഞ്ഞു. ഒരു മാസത്തെ വീഡിയോ ദൃശ്യങ്ങൾ പരിശോധിച്ചു, അതിൽ അത്തരം തെളിവുകളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല. അത് ഒരു പക്ഷെ പഴയ വീഡിയോ ആയിരിക്കാം. എന്നിട്ടും ഏത് തലത്തിലാണ് അനാസ്ഥ നടന്നതെന്ന് അന്വേഷണത്തിന് ശേഷമേ വ്യക്തമാകൂ.

താജ്മഹലിൽ ഈ വസ്തുക്കൾ നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു

താജ്മഹലിനുള്ളിൽ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കൾ, ഗുട്ക, പുകയില, മദ്യം തുടങ്ങിയവ കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് നിരോധനമുണ്ട്. ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള കത്തുന്ന പദാർത്ഥങ്ങൾ, തീപ്പെട്ടി വടികൾ പോലും നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് ഒരു കുപ്പി വാട്ടർ മാത്രമേ കൊണ്ടുപോകാൻ കഴിയൂ. ലഗേജുകൾ സൂക്ഷിക്കാൻ ഗേറ്റിൽ ഒരു ലോക്കർ ഉണ്ട്. താജിന് പിന്നാലെ ചട്ടങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് ബോർഡുകളും സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

വിപുലീകരണം

താജ്മഹലിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞ ബീഡിയും മദ്യക്കുപ്പിയും കണ്ടെത്തിയതിന്റെ വീഡിയോ വ്യാഴാഴ്ച വൈറലായിരുന്നു. സ്മാരകത്തിന്റെ സുരക്ഷാ വീഴ്ചയാണെന്നും അന്വേഷണം വേണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. വിഷയത്തിലെ അനാസ്ഥയെക്കുറിച്ച് സിഐഎസ്എഫ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. താജിന്റെ രണ്ട് കവാടങ്ങളിലും തീവ്രമായ തിരച്ചിലിന് ശേഷം മാത്രമേ സഞ്ചാരികൾക്ക് പ്രവേശനം ലഭിക്കൂ എന്ന് ദയവായി പറയുക. ഇതിന് പിന്നാലെ സ്‌മാരക പരിസരത്ത് ബീഡികളും മദ്യക്കുപ്പികളും കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടർന്ന് സുരക്ഷയെ കുറിച്ച് ചോദ്യങ്ങൾ ഉയരുന്നുണ്ട്.

താജിന്റെ റോയൽ ഗേറ്റിന്റെ മുൻവശത്ത് ഒരു സ്ത്രീ ബീഡി വലിക്കുന്ന രണ്ട് വീഡിയോകൾ വ്യാഴാഴ്ച സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായിരുന്നു. രണ്ടാമത്തെ വീഡിയോയിൽ, ഒരു ഒഴിഞ്ഞ മദ്യക്കുപ്പി ചവറ്റുകുട്ടയിൽ കിടക്കുന്നു. ബീഡിയും മദ്യവും താജ്മഹലിലെ നിരോധിത വസ്തുക്കളുടെ വിഭാഗത്തിലാണ്.

വീഡിയോ ടെസ്റ്റ് ആരംഭിക്കുക

വീഡിയോയെ കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കുകയാണെന്ന് താജ്മഹലിന്റെ റെഡ് സോണിന്റെ സുരക്ഷ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന സിഐഎസ്എഫ് കമാൻഡന്റ് രാഹുൽ യാദവ് പറഞ്ഞു. ഒരു മാസത്തെ വീഡിയോ ദൃശ്യങ്ങൾ പരിശോധിച്ചു, അതിൽ അത്തരം തെളിവുകളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല. അത് ഒരു പക്ഷെ പഴയ വീഡിയോ ആയിരിക്കാം. എന്നിട്ടും ഏത് തലത്തിലാണ് അനാസ്ഥ നടന്നതെന്ന് അന്വേഷണത്തിന് ശേഷമേ വ്യക്തമാകൂ.

താജ്മഹലിൽ ഈ വസ്തുക്കൾ നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു

താജ്മഹലിനുള്ളിൽ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കൾ, ഗുട്ക, പുകയില, മദ്യം തുടങ്ങിയവ കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് നിരോധനമുണ്ട്. ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള കത്തുന്ന പദാർത്ഥങ്ങൾ, തീപ്പെട്ടി വടികൾ പോലും നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് ഒരു കുപ്പി വാട്ടർ മാത്രമേ കൊണ്ടുപോകാൻ കഴിയൂ. ലഗേജുകൾ സൂക്ഷിക്കാൻ ഗേറ്റിൽ ഒരു ലോക്കർ ഉണ്ട്. താജിന് പിന്നാലെ ചട്ടങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് ബോർഡുകളും സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.