പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2022 തത്സമയ അപ്‌ഡേറ്റുകൾ: ദ്രൗപതി മുർമു നാമനിർദ്ദേശം സമർപ്പിക്കും ഇന്ന് ഹിന്ദിയിൽ വാർത്തകൾ

09:49 AM, 24-ജൂൺ-2022

ദ്രൗപതി മുർമു പാർലമെന്റിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടു

രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിലെ എൻഡിഎ സ്ഥാനാർത്ഥി ദ്രൗപതി മുർമു ഒഡീഷ ഭവനിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങി. അവൾ പാർലമെന്റ് ഹൗസിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടു. രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള നാമനിർദേശ പത്രിക ഇന്ന് അവർ സമർപ്പിക്കും.

09:45 AM, 24-ജൂൺ-2022

ജെഎംഎമ്മിനും പിന്തുണയ്ക്കാം

രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ദ്രൗപതി മുർമുവിന്റെ രൂപത്തിൽ ബി.ജെ.പി കളിച്ച ഗോത്രവർഗക്കാരുടെ കാർഡ് ഫലം കണ്ടുതുടങ്ങി. മുർമുവിന്റെ സ്ഥാനാർത്ഥി പ്രഖ്യാപനത്തിന് പിന്നാലെ പ്രതിപക്ഷത്തിൽ ഭിന്നത തുടങ്ങി. ഈ ക്രമത്തിൽ ജാർഖണ്ഡ് മുക്തി മോർച്ചയും (ജെഎംഎം) ജെഡിഎസും പ്രതിപക്ഷ സംയുക്ത സ്ഥാനാർത്ഥി യശ്വന്ത് സിൻഹയ്ക്ക് പകരം മുർമുവിനെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. ഇത് സംബന്ധിച്ച ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനം ഇരു പാർട്ടികളും ഉടൻ നടത്തും.

09:06 AM, 24-ജൂൺ-2022

വൈഎസ്ആർസിപി പിന്തുണച്ചു

ആന്ധ്രപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി ജഗൻ മോഹൻ റെഡ്ഡി ദ്രൗപതി മുർമുവിന് പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചു. എന്നാൽ നോമിനേഷൻ സമയത്ത് അദ്ദേഹം തന്നെ ഹാജരാകില്ല. പാർട്ടി എംപിമാരായ വിജയ് സായ് റെഡ്ഡിയും മിഥുൻ റെഡ്ഡിയും അദ്ദേഹത്തിന് വേണ്ടി ഹാജരാകും.

08:36 AM, 24-ജൂൺ-2022

സി.എം.ശിവരാജ് ആദ്യപ്രമുഖനായി

കേന്ദ്രമന്ത്രി പ്രഹ്ലാദ് ജോഷിയുടെ വസതിയിൽ വെച്ചാണ് ദ്രൗപതി മുർമുവിന്റെ നാമനിർദ്ദേശ പത്രികയിൽ നിർദേശകനും പിന്തുണക്കാരനുമായി ഒപ്പുവെച്ചത്. മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാനാണ് നാമനിർദ്ദേശ പത്രികയിലെ ആദ്യ സ്ഥാനാർത്ഥി. ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ ഗോത്രവർഗ സമൂഹവും രാജ്യത്തെ രണ്ടാമത്തെ വനിതാ രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥിയുമായ ദ്രൗപതി മുർമുവിന്റെ നാമനിർദ്ദേശ പത്രികയിൽ ആദ്യ പിന്തുണക്കാരിയായി ഒപ്പിടാൻ അവസരം ലഭിച്ചതിൽ ഞാൻ അതീവ ഭാഗ്യവാനാണ് എന്ന് അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

08:21 AM, 24-ജൂൺ-2022

രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2022 തത്സമയം: ദ്രൗപതി മുർമു രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനത്തേക്ക് ഇന്ന് നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കും, പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ഉൾപ്പെടെ നിരവധി മുഖ്യമന്ത്രിമാരും പങ്കെടുക്കും

എൻഡിഎയുടെ രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥി ദ്രൗപതി മുർമു 12 മണിക്ക് പത്രിക സമർപ്പിക്കും. ഈ സമയത്ത് ബിജെപിയുടെ നിരവധി വലിയ നേതാക്കളും പല സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ മുഖ്യമന്ത്രിമാരും പ്രധാനമന്ത്രിക്കൊപ്പം ഉണ്ടാകും.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.