ഐഒസി എൽപിജി ഒഴിവാക്കാൻ സോളാർ സ്റ്റൗ കൊണ്ടുവരുന്നു, ഹിന്ദിയിൽ എല്ലാ വാർത്തകളും പാചകം ചെയ്യാൻ കഴിയും

വാർത്ത കേൾക്കുക

വെറ്ററൻ ഓയിൽ മാർക്കറ്റിംഗ് കമ്പനിയായ ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കോർപ്പറേഷൻ (ഐഒസി) സൗരോർജ്ജം ഉപയോഗിച്ച് ഇൻഡോർ പാചകത്തിന് സ്റ്റൗവുമായി എത്തിയിരിക്കുന്നു. ഈ സ്റ്റൗ ഉപയോഗിച്ച് പാചകം ചെയ്യാൻ വെയിലത്ത് സൂക്ഷിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല. വ്യത്യസ്തമായ ഈ സോളാർ സ്റ്റൗവിന് ‘സൂര്യ നൂതൻ’ എന്നാണ് പേരിട്ടിരിക്കുന്നത്. ഈ സോളാർ സ്റ്റൗവിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രത്യേകത ഇത് വാങ്ങാൻ ഒരിക്കൽ മാത്രം പണം നൽകണം, ഒരിക്കൽ വാങ്ങിയാൽ കൂടുതൽ ചിലവ് വരില്ല, ഇത് കൂടാതെ പ്രത്യേക മെയിന്റനൻസ് ചാർജും ഇല്ല. ഫോസിൽ ഇന്ധനത്തിന് ബദലായി ഈ അടുപ്പ് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. കേന്ദ്രമന്ത്രി ഹർദീപ് സിംഗ് പുരി തന്റെ വസതിയിൽ ഒരു ചടങ്ങ് സംഘടിപ്പിച്ചു, ഈ സ്റ്റൗവിൽ നിന്ന് മൂന്ന് നേരം ഭക്ഷണം ഉണ്ടാക്കിയതിന്റെ ഡെമോ ലഭിച്ചു.

അതെങ്ങനെയാണ് പ്രവര്ത്തിക്കുന്നത്?
സോളാർ കുക്കറിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമാണ് ഈ ചുൾഹ (സൂര്യ നൂതൻ) സ്റ്റൗ, ഇത് വെയിലത്ത് സൂക്ഷിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് ഐഒസി ഡയറക്ടർ എസ്എസ്വി രാംകുമാർ പറയുന്നു. ഫരീദാബാദിലെ ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ റിസർച്ച് ആൻഡ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തതാണ് ഈ സോളാർ കുക്കിംഗ് സ്റ്റൗ ‘സൂര്യ നൂതൻ’. ഇത് എല്ലായ്പ്പോഴും അടുക്കളയിൽ സൂക്ഷിക്കാം, അതിന്റെ ഒരു കേബിൾ പുറത്ത് അല്ലെങ്കിൽ മേൽക്കൂരയിൽ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന പിവി പാനലുകളിലൂടെ പിടിച്ചെടുക്കുന്ന സൗരോർജ്ജം ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഇത് സൗരോർജ്ജം ശേഖരിക്കുകയും പ്രത്യേകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഹീറ്റിംഗ് മൂലകത്തിലൂടെ താപമാക്കി മാറ്റുകയും ചെയ്യുന്നു. ശാസ്ത്രീയമായി രൂപകല്പന ചെയ്ത തെർമൽ ബാറ്ററികളിൽ താപ ഊർജ്ജം സംഭരിക്കുകയും ഇൻഡോർ പാചകത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ഊർജം വീണ്ടും പരിവർത്തനം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ പിടിച്ചെടുക്കുന്ന ഊർജം നാലംഗ കുടുംബത്തിന് രണ്ടുനേരം ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കാൻ ഉപയോഗിക്കാം.

ഈ സ്റ്റൗ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ ഓരോ കിലോഗ്രാം എൽപിജിയിൽ നിന്നും 3 യൂണിറ്റ് കാർബൺ ഡൈ ഓക്സൈഡ് ബഹിർഗമനം കുറയ്ക്കാനാകുമെന്ന് ഇവർ നൽകിയ വിവരങ്ങളിൽ പറയുന്നു. നിലവിൽ ലഡാക്ക് ഉൾപ്പെടെ ഉയർന്ന സൗരോർജ്ജ തീവ്രതയുള്ള 60 സ്ഥലങ്ങളിൽ സോളാർ സ്റ്റൗവിന്റെ പ്രോട്ടോടൈപ്പ് പരീക്ഷിച്ചുവരികയാണ്. പരീക്ഷണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പൂർത്തിയാകുന്നതോടെ വാണിജ്യാടിസ്ഥാനത്തിൽ ഉൽപ്പാദനം ആരംഭിക്കും.

സാധാരണ ഗ്യാസ് സ്റ്റൗവുകളേക്കാൾ വില കൂടുതലായിരിക്കും
നിലവിൽ ഗ്യാസ് സ്റ്റൗവിന് 18,000 മുതൽ 30,000 രൂപ വരെയാണ് വിലയെന്ന് ഐഒസി അറിയിച്ചു. എന്നാൽ 2-3 ലക്ഷം യൂണിറ്റുകൾ വൻതോതിൽ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുകയും സർക്കാരിന്റെ സഹായം ലഭിക്കുകയും ചെയ്താൽ, അതിന്റെ വില യൂണിറ്റിന് 10,000 മുതൽ 12,000 രൂപ വരെയാകാം. അറ്റകുറ്റപ്പണികളില്ലാതെ പത്തുവർഷത്തോളം സുഖമായി സ്റ്റൗ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാം. ഇതിന് ഒരു പരമ്പരാഗത ബാറ്ററി ഇല്ല, അത് മാറ്റിസ്ഥാപിക്കേണ്ടതുണ്ട്. കൂടാതെ സോളാർ പാനലിന്റെ ആയുസ്സ് 20 വർഷമാണ്.

2-3 മാസത്തിനുള്ളിൽ സാധാരണക്കാർക്ക് ഉൽപ്പാദനം ആരംഭിക്കാനാകും
സൗരോർജ്ജം ഉപയോഗിക്കുന്ന ഈ സോളാർ സ്റ്റൗ പാചകവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ജോലികൾക്കും ഉപയോഗിക്കാം. ഈ വെള്ളത്തിൽ ബ്രെഡ് തിളപ്പിക്കുന്നതിനും വറുക്കുന്നതിനും ബേക്കിംഗ് ചെയ്യുന്നതിനും ഉപയോഗിക്കാം. ഇപ്പോൾ ഇത് വാണിജ്യാടിസ്ഥാനത്തിൽ അവതരിപ്പിക്കാൻ 2-3 മാസം കൂടി എടുത്തേക്കാം.

വിപുലീകരണം

വെറ്ററൻ ഓയിൽ മാർക്കറ്റിംഗ് കമ്പനിയായ ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കോർപ്പറേഷൻ (ഐഒസി) സൗരോർജ്ജം ഉപയോഗിച്ച് ഇൻഡോർ പാചകത്തിന് സ്റ്റൗവുമായി എത്തിയിരിക്കുന്നു. ഈ സ്റ്റൗ ഉപയോഗിച്ച് പാചകം ചെയ്യാൻ വെയിലത്ത് സൂക്ഷിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല. വ്യത്യസ്തമായ ഈ സോളാർ സ്റ്റൗവിന് ‘സൂര്യ നൂതൻ’ എന്നാണ് പേരിട്ടിരിക്കുന്നത്. ഈ സോളാർ സ്റ്റൗവിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രത്യേകത ഇത് വാങ്ങാൻ ഒരിക്കൽ മാത്രം പണം നൽകണം, ഒരിക്കൽ വാങ്ങിയാൽ കൂടുതൽ ചിലവ് വരില്ല, ഇത് കൂടാതെ പ്രത്യേക മെയിന്റനൻസ് ചാർജും ഇല്ല. ഫോസിൽ ഇന്ധനത്തിന് ബദലായി ഈ അടുപ്പ് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. കേന്ദ്രമന്ത്രി ഹർദീപ് സിംഗ് പുരി തന്റെ വസതിയിൽ ഒരു ചടങ്ങ് സംഘടിപ്പിച്ചു, ഈ സ്റ്റൗവിൽ നിന്ന് മൂന്ന് നേരം ഭക്ഷണം ഉണ്ടാക്കിയതിന്റെ ഡെമോ ലഭിച്ചു.

അതെങ്ങനെയാണ് പ്രവര്ത്തിക്കുന്നത്?

സോളാർ കുക്കറിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമാണ് ഈ ചുൾഹ (സൂര്യ നൂതൻ) സ്റ്റൗ, ഇത് വെയിലത്ത് സൂക്ഷിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് ഐഒസി ഡയറക്ടർ എസ്എസ്വി രാംകുമാർ പറയുന്നു. ഫരീദാബാദിലെ ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ റിസർച്ച് ആൻഡ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തതാണ് ഈ സോളാർ കുക്കിംഗ് സ്റ്റൗ ‘സൂര്യ നൂതൻ’. ഇത് എല്ലായ്പ്പോഴും അടുക്കളയിൽ സൂക്ഷിക്കാം, അതിന്റെ ഒരു കേബിൾ പുറത്ത് അല്ലെങ്കിൽ മേൽക്കൂരയിൽ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന പിവി പാനലുകളിലൂടെ പിടിച്ചെടുക്കുന്ന സൗരോർജ്ജം ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഇത് സൗരോർജ്ജം ശേഖരിക്കുകയും പ്രത്യേകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഹീറ്റിംഗ് മൂലകത്തിലൂടെ താപമാക്കി മാറ്റുകയും ചെയ്യുന്നു. ശാസ്ത്രീയമായി രൂപകല്പന ചെയ്ത തെർമൽ ബാറ്ററികളിൽ താപ ഊർജ്ജം സംഭരിക്കുകയും ഇൻഡോർ പാചകത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ഊർജം വീണ്ടും പരിവർത്തനം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ പിടിച്ചെടുക്കുന്ന ഊർജം നാലംഗ കുടുംബത്തിന് രണ്ടുനേരം ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കാൻ ഉപയോഗിക്കാം.

ഈ സ്റ്റൗ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ ഓരോ കിലോഗ്രാം എൽപിജിയിൽ നിന്നും 3 യൂണിറ്റ് കാർബൺ ഡൈ ഓക്സൈഡ് ബഹിർഗമനം കുറയ്ക്കാനാകുമെന്ന് ഇവർ നൽകിയ വിവരങ്ങളിൽ പറയുന്നു. നിലവിൽ ലഡാക്ക് ഉൾപ്പെടെ ഉയർന്ന സൗരോർജ്ജ തീവ്രതയുള്ള 60 സ്ഥലങ്ങളിൽ സോളാർ സ്റ്റൗവിന്റെ പ്രോട്ടോടൈപ്പ് പരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്. പരീക്ഷണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പൂർത്തിയാകുന്നതോടെ വാണിജ്യാടിസ്ഥാനത്തിൽ ഉൽപ്പാദനം ആരംഭിക്കും.

സാധാരണ ഗ്യാസ് സ്റ്റൗവുകളേക്കാൾ വില കൂടുതലായിരിക്കും

നിലവിൽ ഗ്യാസ് സ്റ്റൗവിന് 18,000 മുതൽ 30,000 രൂപ വരെയാണ് വിലയെന്ന് ഐഒസി അറിയിച്ചു. എന്നാൽ 2-3 ലക്ഷം യൂണിറ്റുകൾ വൻതോതിൽ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുകയും സർക്കാരിന്റെ സഹായം ലഭിക്കുകയും ചെയ്താൽ, അതിന്റെ വില യൂണിറ്റിന് 10,000 മുതൽ 12,000 രൂപ വരെയാകാം. അറ്റകുറ്റപ്പണികളില്ലാതെ പത്തുവർഷത്തോളം സുഖമായി സ്റ്റൗ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാം. ഇതിന് ഒരു പരമ്പരാഗത ബാറ്ററി ഇല്ല, അത് മാറ്റിസ്ഥാപിക്കേണ്ടതുണ്ട്. കൂടാതെ സോളാർ പാനലിന്റെ ആയുസ്സ് 20 വർഷമാണ്.

2-3 മാസത്തിനുള്ളിൽ സാധാരണക്കാർക്ക് ഉൽപ്പാദനം ആരംഭിക്കാനാകും

സൗരോർജ്ജം ഉപയോഗിക്കുന്ന ഈ സോളാർ സ്റ്റൗ പാചകവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ജോലികൾക്കും ഉപയോഗിക്കാം. ഈ വെള്ളത്തിൽ ബ്രെഡ് തിളപ്പിക്കുന്നതിനും വറുക്കുന്നതിനും ബേക്കിംഗ് ചെയ്യുന്നതിനും ഉപയോഗിക്കാം. ഇപ്പോൾ ഇത് വാണിജ്യാടിസ്ഥാനത്തിൽ അവതരിപ്പിക്കാൻ 2-3 മാസം കൂടി എടുത്തേക്കാം.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.