ഇന്ത്യ Vs ഓസ്‌ട്രേലിയ വനിതാ ഹോക്കി സ്‌കോർ ഫലം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് 2022 ഹിന്ദിയിലെ ബിർമിംഗ്ഹാം വാർത്തകൾ

വാർത്ത കേൾക്കുക

ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് വനിതാ ഹോക്കിയുടെ രണ്ടാം സെമിയിൽ ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ ഇന്ത്യയെ 3-0ന് തോൽപിച്ചു. ഫുൾ ടൈം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ സ്‌കോർ 1-1ന് സമനിലയിലായി. ഇതോടെ മത്സരം പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിലെത്തി. ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഇരു ടീമുകൾക്കും അഞ്ച് വീതം ശ്രമങ്ങൾ. ആദ്യ മൂന്ന് ഗോളുകളും ഓസ്‌ട്രേലിയ നേടിയപ്പോൾ ഇന്ത്യൻ ടീമിൽ നിന്ന് ഒരു താരത്തിനും ഗോൾ നേടാനായില്ല.

ആദ്യ മൂന്ന് ശ്രമങ്ങളിലും പരാജയപ്പെട്ടാണ് ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം വിജയിച്ചത്. ഇനി ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം വനിതാ ഹോക്കിയുടെ ഫൈനലിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ നേരിടും. അതേ സമയം ഇന്ത്യൻ വനിതാ ടീമിൽ മെഡൽ പ്രതീക്ഷ അവസാനിച്ചിട്ടില്ല. വെങ്കല മെഡലിനായി ടീം ഇന്ത്യ ഞായറാഴ്ച ന്യൂസിലൻഡിനെ നേരിടും. അതേ സമയം പുരുഷ വിഭാഗം ഹോക്കി സെമിയിൽ ഇന്ത്യ ശനിയാഴ്ച ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ നേരിടും.

മുഴുവൻ സമയത്തിന് ശേഷം സ്കോർ 1-1
മത്സരത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, പത്താം മിനിറ്റിൽ റെബേക്ക ഗ്രെനർ ഓസ്‌ട്രേലിയക്കായി ഗോൾ നേടി. നാലാം പാദത്തിൽ 49-ാം മിനിറ്റിൽ വന്ദന കതാരിയ ഗോൾ സ്‌കോർ 1-1ന് സമനിലയിലാക്കി. പിന്നീട് മുഴുവൻ സമയവും ഗോൾ നേടാനായില്ല. ആദ്യ പാദത്തിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ ഇന്ത്യയുടെ സമ്മർദ്ദം നിലനിർത്തി. കംഗാരു ടീം തുടർച്ചയായി പ്രത്യാക്രമണം നടത്തി. പത്താം മിനിറ്റിൽ അദ്ദേഹത്തിന് നേട്ടം ലഭിച്ചു. പത്താം മിനിറ്റിൽ റെബേക്ക ഗ്രെയ്‌നർ ഇന്ത്യയുടെ ‘ഡി’യിൽ തകർപ്പൻ ഗോൾ നേടി. ആദ്യ പാദത്തിൽ ടീം ഇന്ത്യക്ക് രണ്ട് പെനാൽറ്റി കോർണറുകൾ ലഭിച്ചെങ്കിലും അവയിലെല്ലാം ഗോൾ നേടാൻ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് കഴിഞ്ഞില്ല. അങ്ങനെ ആദ്യ പാദത്തിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ ഇന്ത്യയെക്കാൾ 1-0ന്റെ ലീഡ് നിലനിർത്തിയിരുന്നു. രണ്ടാം പാദത്തിൽ ഇരു ടീമുകൾക്കും ഒരു ഗോൾ പോലും നേടാനായില്ല. രണ്ടാം പാദത്തിൽ മികച്ച കളി പുറത്തെടുത്ത ഇന്ത്യൻ ടീം ബോൾ പൊസഷൻ നിലനിർത്തി. ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ തുടർച്ചയായ കൗണ്ടർ അറ്റാക്കുകൾ നടത്തിയെങ്കിലും കരുത്തരായ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ പ്രതിരോധത്തിന് മുന്നിൽ അവ നിലനിന്നില്ല. രണ്ടാം പാദത്തിൽ രണ്ട് പെനാൽറ്റി കോർണറുകൾ കണ്ടെത്തിയെങ്കിലും ഡ്രാഗ് ഫ്ലിക്കർ ഗുർജിത് കൗറിന് അവ ഗോളാക്കി മാറ്റാനായില്ല. ആകെ ലഭിച്ച നാല് പെനാൽറ്റി കോർണറുകളിൽ നിന്ന് ഒരു ഗോളും ഇന്ത്യക്ക് ഗോളാക്കി മാറ്റാൻ ഇതുവരെ സാധിച്ചിട്ടില്ല. മികച്ച രീതിയിലാണ് ഓസ്‌ട്രേലിയ മൂന്നാം പാദം തുടങ്ങിയത്. അയാൾ തുടർച്ചയായി പ്രത്യാക്രമണം തുടർന്നു. 33, 39 മിനിറ്റുകളിൽ ഗ്രെറ്റ ഹെയ്‌സിന് രണ്ട് ഷോട്ടുകൾ നഷ്ടമായി. ഇതിനുശേഷം മൂന്നാം പാദത്തിന്റെ അവസാന രണ്ട് മിനിറ്റിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ തുടർച്ചയായി അഞ്ച് പെനാൽറ്റി കോർണറുകൾ നേടി. എന്നാൽ, ഗോൾകീപ്പർ സവിത പൂനിയയ്ക്കും ഇന്ത്യൻ പ്രതിരോധത്തിനും മുന്നിൽ ഒന്നുപോലും കിട്ടിയില്ല. അങ്ങനെ മൂന്നാം പാദത്തിന് ശേഷവും ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം 1-0ന് മുന്നിലായിരുന്നു. നാലാം പാദം ഇന്ത്യ ആക്രമണാത്മകമായാണ് തുടങ്ങിയത്. 49-ാം മിനിറ്റിൽ ഇന്ത്യക്ക് ഒരു ഫ്രീ ഹിറ്റ് ലഭിച്ചു. ഇതിൽ ലാൽറെംസിയാമിയുടെ ഷോട്ടിൽ വന്ദന കതാരിയയുടെ സ്റ്റിക്കിൽ തട്ടി പന്ത് ഗോൾ പോസ്റ്റിലേക്ക് കയറി. ഇതോടെ ഇന്ത്യ 1-1ന് സമനിലയിലായി. അവസാന മിനിറ്റുകളിലും ഇന്ത്യ പ്രത്യാക്രമണം തുടർന്നെങ്കിലും ഗോൾ നേടാനായില്ല. മുഴുവൻ സമയവും അതായത് 60 മിനിറ്റിനു ശേഷവും സ്കോർ 1-1 ആയി തുടർന്നു. 16 വർഷത്തിന് ശേഷം ഫൈനൽ കളിക്കാൻ ടീം ഇന്ത്യ ഉറ്റുനോക്കിയിരുന്നെങ്കിലും സാധിച്ചില്ല. 2006ൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയെ പരാജയപ്പെടുത്തിയാണ് ഇന്ത്യ അവസാനമായി ഫൈനലിലെത്തിയത്. കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം ഒരു സ്വർണവും ഒരു വെള്ളിയും നേടി.

2006ൽ ഇന്ത്യ വെള്ളി മെഡൽ നേടിയപ്പോൾ 2002ൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ തോൽപ്പിച്ച് ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം ചാമ്പ്യന്മാരായി. അതിനുമുമ്പ് 1998-ൽ അവൾ നാലാം സ്ഥാനത്തെത്തി. കഴിഞ്ഞ തവണ 2018-ലെ ഗോൾഡ് കോസ്റ്റ് കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ വെങ്കല മെഡൽ മത്സരത്തിൽ പരാജയപ്പെട്ട ഇന്ത്യൻ വനിതാ ടീം നാലാം സ്ഥാനത്തായിരുന്നു. അതേ സമയം, ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം ഇനി തുടർച്ചയായ അഞ്ചാം തവണയും ഫൈനലിൽ കിരീടം നേടും. ഗോൾകീപ്പർ സവിത പൂനിയയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഇന്ത്യൻ ടീം ഗ്രൂപ്പിലെ നാലിൽ മൂന്നും ജയിച്ചു. ഘാനയെ 5–0നും വെയിൽസിനെ 3–1നും തോൽപിച്ചു. അതേ സമയം ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ തോൽവി. അവസാന ഗ്രൂപ്പ് മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ 3-2ന് കാനഡയെ പരാജയപ്പെടുത്തി. അഞ്ചാം തവണയാണ് ഇന്ത്യൻ ടീം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിന്റെ സെമിയിലെത്തിയത്.

വിപുലീകരണം

ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് വനിതാ ഹോക്കിയുടെ രണ്ടാം സെമിയിൽ ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ ഇന്ത്യയെ 3-0ന് തോൽപിച്ചു. ഫുൾ ടൈം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ സ്‌കോർ 1-1ന് സമനിലയിലായി. ഇതോടെ മത്സരം പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിലെത്തി. ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഇരു ടീമുകൾക്കും അഞ്ച് വീതം ശ്രമങ്ങൾ. ആദ്യ മൂന്ന് ഗോളുകളും ഓസ്‌ട്രേലിയ നേടിയപ്പോൾ ഇന്ത്യൻ ടീമിൽ നിന്ന് ഒരു താരത്തിനും ഗോൾ നേടാനായില്ല.

ആദ്യ മൂന്ന് ശ്രമങ്ങളിലും പരാജയപ്പെട്ടാണ് ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം വിജയിച്ചത്. ഇനി ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം വനിതാ ഹോക്കിയുടെ ഫൈനലിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ നേരിടും. അതേ സമയം ഇന്ത്യൻ വനിതാ ടീമിൽ മെഡൽ പ്രതീക്ഷ അവസാനിച്ചിട്ടില്ല. വെങ്കല മെഡലിനായി ടീം ഇന്ത്യ ഞായറാഴ്ച ന്യൂസിലൻഡിനെ നേരിടും. അതേ സമയം പുരുഷ വിഭാഗം ഹോക്കി സെമിയിൽ ഇന്ത്യ ശനിയാഴ്ച ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ നേരിടും.

മുഴുവൻ സമയത്തിന് ശേഷം സ്കോർ 1-1

മത്സരത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുമ്പോൾ, പത്താം മിനിറ്റിൽ റെബേക്ക ഗ്രെനർ ഓസ്‌ട്രേലിയക്കായി ഗോൾ നേടി. നാലാം പാദത്തിൽ 49-ാം മിനിറ്റിൽ വന്ദന കതാരിയ ഗോൾ സ്‌കോർ 1-1ന് സമനിലയിലാക്കി. പിന്നീട് മുഴുവൻ സമയവും ഗോൾ നേടാനായില്ല.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.