Cwg 2022-ലെ 8-ാം ദിവസത്തെ ഹൈലൈറ്റ്സ് ഇന്ത്യയുടെ മെഡലുകളുടെ ടാലി ബജ്‌റംഗ് സാക്ഷി ദീപക് ഗുസ്തിക്കാർ സ്വർണ്ണം ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം – Cwg 2022

വാർത്ത കേൾക്കുക

ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിന്റെ എട്ടാം ദിനം ഇന്ത്യക്ക് മെഡലുകളുടെ പെരുമഴയാണ് സമ്മാനിച്ചത്. എട്ടാം ദിവസം ഗുസ്തി തുടങ്ങി, അതിൽ കളിക്കാൻ ഇന്ത്യയുടെ ഇതിഹാസ താരങ്ങൾ പായയിൽ എത്തി. ഇന്ത്യൻ ആരാധകർ വെള്ളിയാഴ്ച മെഡലുകൾ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു, പക്ഷേ മെഡലുകൾ മാത്രമല്ല, മെഡലുകൾ പെയ്തു. വെള്ളിയാഴ്ച മൂന്ന് സ്വർണവും ഒന്ന്, രണ്ട് വെങ്കലവും ഉൾപ്പെടെ ആകെ ആറ് മെഡലുകളാണ് ഗുസ്തിയിൽ ഇന്ത്യ നേടിയത്. ഇതോടെ ഇന്ത്യയുടെ ആകെ മെഡൽ നേട്ടം 26 ആയി. നിലവിൽ മെഡൽ പട്ടികയിൽ അഞ്ചാം സ്ഥാനത്താണ് ഇന്ത്യൻ ടീം. എന്നിരുന്നാലും, എട്ടാം ദിനം ഇന്ത്യയ്ക്ക് നിരാശാജനകമായ ചില ഫലങ്ങളുണ്ടായി. 2018ലെ ഗോൾഡ് കോസ്റ്റ് കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് ചാമ്പ്യനായ ടേബിൾ ടെന്നീസ് താരം മാണിക ബത്ര വനിതാ സിംഗിൾസ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ തോറ്റു. ഇതോടെ സ്വർണ പ്രതീക്ഷകൾ തകർന്നു. അതേ സമയം ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം സെമിയിൽ തോറ്റു. ഇനി വനിതാ ഹോക്കി ടീം വെങ്കല മെഡലിനായി ന്യൂസിലൻഡ് ടീമിനെ നേരിടും. ഇന്ത്യയുടെ എട്ടാം ദിനം എങ്ങനെയെന്ന് നോക്കാം…

 • 9 സ്വർണം മീരാഭായ് ചാനു, ജെറമി ലാൽറിന്നുംഗ, അഞ്ചിത ഷീലി, വനിതാ ലോൺ ബോൾ ടീം, ടേബിൾ ടെന്നീസ് പുരുഷ ടീം, സുധീർ (പവർ ലിഫ്റ്റിംഗ്), ബജ്‌റംഗ് പുനിയ, സാക്ഷി മാലിക്, ദീപക് പൂനിയ.
 • 8 വെള്ളി: സങ്കേത് സർഗരി, ബിന്ദിയാറാണി ദേവി, സുശീലാ ദേവി, വികാസ് താക്കൂർ, ഇന്ത്യൻ ബാഡ്മിന്റൺ ടീം, തുലിക മാൻ, മുരളി ശ്രീശങ്കർ, അൻഷു മാലിക്.
 • 9 വെങ്കലം: ഗുരുരാജ പൂജാരി, വിജയ് കുമാർ യാദവ്, ഹർജീന്ദർ കൗർ, ലവ്പ്രീത് സിംഗ്, സൗരവ് ഘോഷാൽ, ഗുർദീപ് സിംഗ്, തേജസ്വിൻ ശങ്കർ, ദിവ്യ കക്രാൻ, മോഹിത് ഗ്രേവാൾ.
 • ഗുസ്തി താരം ബജ്‌റംഗ് കരുത്ത് കാട്ടി, സ്വർണം നേടി
 • ഗുസ്തി താരം സാക്ഷി മാലിക് സ്വർണം നേടി ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ചു
 • പാക് ഗുസ്തി താരത്തെ പരാജയപ്പെടുത്തി ഗുസ്തി താരം ദീപക് പൂനിയ സ്വർണം നേടി
 • ഗുസ്തി താരം അൻഷു മാലിക് വെള്ളി മെഡൽ നേടി
 • ഗുസ്തി താരം ദിവ്യ കക്രാൻ വെങ്കലം നേടി
 • ഗുസ്തി താരം മോഹിത് ഗ്രെവാളും വെങ്കല മെഡൽ നേടി
 • 2018 കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് സ്വർണമെഡൽ ജേതാവ് മനിക ബത്ര പുറത്ത്
 • ഹിമ ദാസിന് 200 മീറ്റർ സ്പ്രിന്റിന്റെ ഫൈനലിലേക്ക് യോഗ്യത നേടാനായില്ല
 • ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം സെമിയിൽ തോറ്റു
 • ഇന്ത്യൻ പാരാ ടേബിൾ ടെന്നീസ് താരം ഭവിന മെഡൽ ഉറപ്പിച്ചു
 • ഇന്ത്യൻ റിലേ ടീം ഫൈനലിൽ
 • ശരത് കമൽ പ്രീക്വാർട്ടറിലെത്തി
 • ലോൺ ബോളിൽ ഇന്ത്യ ഫൈനലിലെത്തി

ഇനി വിശദമായി അറിയാം…
ചിത്രം

കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യയുടെ വെറ്ററൻ ഗുസ്തി താരം ബജ്‌റംഗ് പുനിയ തുടർച്ചയായ രണ്ടാം സ്വർണം നേടി. ഫ്രീസ്റ്റൈൽ 65 കിലോഗ്രാം വിഭാഗത്തിൽ കാനഡയുടെ ലാച്‌ലാൻ മക്‌നീലിനെ 9-2ന് പരാജയപ്പെടുത്തി. ബർമിംഗ്ഹാമിൽ ഗുസ്തിയിൽ ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യ സ്വർണമാണിത്. ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് സ്വർണത്തിന്റെ കുത്തൊഴുക്ക് ഉണ്ടായത്. നേരത്തെ 2018 കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിലും ബജ്‌റംഗ് സ്വർണം നേടിയിരുന്നു. അതേ സമയം 2014ൽ വെള്ളി മെഡൽ നേടിയിരുന്നു.
ചിത്രം

കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ച് സാക്ഷി മാലിക്. ആദ്യമായി സ്വർണമെഡൽ നേടി. 62 കിലോഗ്രാം ഫ്രീസ്റ്റൈൽ വിഭാഗത്തിൽ കാനഡയുടെ അന്ന ഗോഡിനെസ് ഗോൺസാലസിനെയാണ് സാക്ഷി പരാജയപ്പെടുത്തിയത്. എതിർ താരത്തെ ആദ്യം തട്ടിയിട്ട് സാക്ഷിക്ക് നാല് പോയിന്റ് ലഭിച്ചു. പിന്നീട് പിൻബോളിൽ വിജയിച്ചു. സാക്ഷി നേരത്തെ കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ വെള്ളിയും (2014) വെങ്കലവും (2018) നേടിയിരുന്നു. 4-0ന് പിന്നിലായതിന് ശേഷം സാക്ഷി ഗംഭീര തിരിച്ചുവരവ് നടത്തി. ആദ്യം സ്‌കോർ 4-4ന് സമനിലയിലാക്കിയ അവർ പിന്നീട് പിൻഫാളിൽ മത്സരം വിജയിച്ചു. എട്ടാം ദിനത്തിൽ ഇന്ത്യയുടെ രണ്ടാം സ്വർണമാണിത്.
ചിത്രം

ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യക്ക് അവിസ്മരണീയമായ സ്വർണം നേടിയത് ദീപക് പൂനിയയാണ്. ഫ്രീസ്റ്റൈൽ 86 കിലോഗ്രാം വിഭാഗത്തിൽ പാക്കിസ്ഥാന്റെ മുഹമ്മദ് ഇനാമിനെയാണ് അദ്ദേഹം പരാജയപ്പെടുത്തിയത്. ഇനാമിനെതിരെ തകർപ്പൻ പ്രകടനമാണ് പൂനിയ കാഴ്ചവെച്ചത്. പാക്കിസ്ഥാനി ഗുസ്തി താരത്തിന് ഒരു അവസരം പോലും നൽകിയില്ല. മത്സരത്തിൽ 3-0ന് ദീപക് വിജയിച്ചു. കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ദീപക് പൂനിയയുടെ ആദ്യ മെഡലാണിത്. ഇതോടെ ഗുസ്തിയിൽ ഇന്ത്യയ്ക്ക് മൂന്നാം സ്വർണം ലഭിച്ചു.
ചിത്രം

57 കിലോഗ്രാം ഫ്രീസ്റ്റൈൽ ഗുസ്തിയിൽ ഇന്ത്യൻ താരം അൻഷു മാലിക്കിന് വെള്ളി മെഡൽ കൊണ്ട് തൃപ്തിപ്പെടേണ്ടി വന്നു. ഫൈനലിൽ നൈജീരിയയുടെ ഒഡനായോ ഫോലാസാഡോയെ 7-3ന് പരാജയപ്പെടുത്തി. ഒഡനയോ തുടർച്ചയായ മൂന്നാം തവണയും സ്വർണം നേടി. അതേസമയം അൻഷുവിന് തന്റെ ആദ്യ കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ വെള്ളി കൊണ്ട് തൃപ്തിപ്പെടേണ്ടി വന്നു. തോൽവിക്ക് ശേഷം വികാരഭരിതനായി അൻഷു കരയാൻ തുടങ്ങി. എന്നിരുന്നാലും, രാജ്യത്തിന് അഭിമാനിക്കാൻ അദ്ദേഹം അവസരം നൽകി.
ചിത്രം

2018 കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് വെങ്കല മെഡൽ ജേതാവ് ദിവ്യ കക്രനും ബർമിങ്ങാമിൽ നിന്ന് വെറുംകൈയോടെ മടങ്ങില്ല. ഫ്രീസ്റ്റൈൽ 68 കിലോഗ്രാം വിഭാഗത്തിൽ വെങ്കല മെഡൽ മത്സരത്തിൽ ടോംഗയുടെ ലില്ലി കോക്കറിനെ 2-0ന് തോൽപിച്ചു. വെറും 30 സെക്കൻഡിൽ ഈ മത്സരം അദ്ദേഹം വിജയിച്ചു. ഏഷ്യൻ ഗെയിംസിൽ (2018) വെങ്കല മെഡലും ദിവ്യ നേടിയിരുന്നു.
ചിത്രം

125 കിലോഗ്രാം ഫ്രീസ്റ്റൈൽ ഗുസ്തിയിൽ ഇന്ത്യൻ താരം മോഹിത് ഗ്രെവാൾ വെങ്കലം നേടി. ജമൈക്കയുടെ ആരോൺ ജോൺസണെ 6-0ന് പരാജയപ്പെടുത്തി. ഗുസ്തിയിൽ ഇന്ത്യയുടെ ആറാം മെഡലാണിത്. ആറ് ഗുസ്തിക്കാർ വെള്ളിയാഴ്ച ഇറങ്ങി, എല്ലാവരും രാജ്യത്തിന് മെഡലുകൾ കൊണ്ടുവന്നു. ഇതോടെ ഇന്ത്യയുടെ മെഡലുകളുടെ എണ്ണം 26 ആയി.
ചിത്രം

2018-ലെ ഗോൾഡ് കോസ്റ്റ് കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് സ്വർണമെഡൽ ജേതാവ് മനിക ബത്ര, വനിതാ ടേബിൾ ടെന്നീസിലെ സിംഗിൾസ് മത്സരത്തിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്ന് കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ നിന്ന് പുറത്തായി. സിംഗപ്പൂരിന്റെ ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ നിലവിലെ ചാമ്പ്യൻ മാണികയെ ജിയാൻ സെങ് 4-0ന് പരാജയപ്പെടുത്തി. ആദ്യ ഗെയിമിൽ 12-10, രണ്ടാം ഗെയിമിൽ 11-9, മൂന്നാം ഗെയിമിൽ 11-4, നാലാം ഗെയിമിൽ 11-7 എന്നിങ്ങനെയാണ് സിംഗപ്പൂർ താരം മാണികയെ പരാജയപ്പെടുത്തിയത്. ഇതുവഴി 2018 കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിലെ വനിതാ സിംഗിൾസ് സ്വർണമെഡൽ ജേതാവ് മനിക ബത്രയുടെ യാത്ര ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ തന്നെ അവസാനിച്ചു.
ചിത്രം

ഇന്ത്യയുടെ സ്റ്റാർ സ്പ്രിന്റർ ഹിമ ദാസിന് 200 മീറ്റർ സ്പ്രിന്റിന്റെ ഫൈനലിലേക്ക് യോഗ്യത നേടാനായില്ല. സെമിഫൈനൽ ഹീറ്റ്‌സിൽ മൂന്നാം സ്ഥാനത്തായി. സെമിഫൈനലിൽ ഒരു ഹീറ്റ്സിൽ നിന്ന് ആദ്യ രണ്ട് സ്ഥാനക്കാർ ഫൈനലിലേക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നു. സെമിയിൽ 23.42 സെക്കൻഡിലാണ് ഹിമ തികച്ചത്. അങ്ങനെ 200 മീറ്റർ സ്പ്രിന്റിൽ ഹിമ ദാസിന്റെ യാത്ര അവസാനിച്ചു. ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് വനിതാ ഹോക്കിയുടെ രണ്ടാം സെമിയിൽ ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ ഇന്ത്യയെ 3-0ന് തോൽപിച്ചു. ഫുൾ ടൈം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ സ്‌കോർ 1-1ന് സമനിലയിലായി. ഇതോടെ മത്സരം പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിലെത്തി. ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഇരു ടീമുകൾക്കും അഞ്ച് വീതം ശ്രമങ്ങൾ. ആദ്യ മൂന്ന് ഗോളുകളും ഓസ്‌ട്രേലിയ നേടിയപ്പോൾ ഇന്ത്യൻ ടീമിൽ നിന്ന് ഒരു താരത്തിനും ഗോൾ നേടാനായില്ല.

ആദ്യ മൂന്ന് ശ്രമങ്ങളിലും ഇന്ത്യൻ ടീം പരാജയപ്പെട്ടതോടെയാണ് ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം വിജയത്തിലേക്ക് കുതിച്ചത്. ഇനി ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം വനിതാ ഹോക്കിയുടെ ഫൈനലിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ നേരിടും. അതേ സമയം ഇന്ത്യൻ വനിതാ ടീമിൽ ഇനിയും പ്രതീക്ഷകൾ അവസാനിച്ചിട്ടില്ല. വെങ്കല മെഡലിനായി ടീം ഇന്ത്യ ഞായറാഴ്ച ന്യൂസിലൻഡിനെ നേരിടും. അതേ സമയം ശനിയാഴ്ച നടക്കുന്ന സെമിയിൽ ഇന്ത്യൻ പുരുഷ ഹോക്കി ടീം ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ നേരിടും.
ചിത്രം

പാരാ ടേബിൾ ടെന്നീസ് താരം ഭവിന പട്ടേൽ വനിതകളുടെ ഡബ്ല്യുഎസ് ക്ലാസ് 3-5 ഇനത്തിൽ ഫൈനലിൽ പ്രവേശിച്ചു. ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ സുയി ബുള്ളെയെ 11-6, 11-6, 11-6 എന്ന സ്കോറിന് തോൽപ്പിച്ചു. ഇപ്പോൾ അവൾ സ്വർണ്ണ മെഡലിന് വെല്ലുവിളിയാകും. 4×400 മീറ്റർ റിലേയിൽ ഇന്ത്യൻ പുരുഷ ടീം ഫൈനലിൽ കടന്നു. യോഗ്യതാ റൗണ്ട് ഗ്രൂപ്പ് 2ൽ ടീം ഇന്ത്യ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തി. മോഹ് നിന്റെ ചൂട് അനസ് യഹിയ, നിർമ്മൽ, അമോസ് ജേക്കബ്, മൊഹമ്മദ്. 3.06.97 മിനിറ്റിൽ വാരിയത്താടിയുടെ ക്വാർട്ടറ്റ് പൂർത്തിയാക്കി.
ശരത് കമൽ പ്രീക്വാർട്ടറിലെത്തി
ടേബിൾ ടെന്നീസിൽ പുരുഷ സിംഗിൾസ് മത്സരത്തിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ ഫിൻ ലുവിനെ 4-0ന് പരാജയപ്പെടുത്തിയാണ് ശരത് കമൽ കിരീടം നേടിയത്. ഇതോടെ ശരത് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ എത്തിയിരിക്കുകയാണ്.

ചിത്രംശ്രീജ അകുലയും ശരത് കമലും

മാണികയും സത്യനും തോറ്റു, ശരത്-ശ്രീജ സെമിയിൽ
ടേബിൾ ടെന്നീസ് മിക്സഡ് ഡബിൾസിൽ മാണിക ബത്ര-സത്യൻ സഖ്യം പരാജയപ്പെട്ടു. മലേഷ്യയുടെ ചുങ് ജാവൻ-ലിൻ കാരെൻ സഖ്യത്തോടാണ് 3-2ന് തോൽപിച്ചത്. 10-12, 11-9, 11-8, 7-11, 7-11 എന്ന സ്‌കോറിനായിരുന്നു ഇന്ത്യൻ ജോഡിയുടെ തോൽവി.

അതേ സമയം മറ്റൊരു മിക്‌സഡ് ഡബിൾസിൽ ശരത് കമൽ-ശ്രീജ അകുല സഖ്യം ഇംഗ്ലണ്ട് ജോഡിയെ 3-2ന് പരാജയപ്പെടുത്തി സെമിയിൽ കടന്നു. 11-7, 8-11, 11-8, 11-13, 11-9 എന്ന സ്‌കോറിനായിരുന്നു ഇന്ത്യൻ ജോഡിയുടെ വിജയം.
ചിത്രം

ലോൺ ബോളിലെ വനിതകളുടെ സ്വർണ മെഡലിന് പിന്നാലെ പുരുഷന്മാർക്കും സ്വർണം നേടാനുള്ള അവസരമുണ്ട്. കോമൺവെൽത്ത് ചരിത്രത്തിലാദ്യമായാണ് ഇന്ത്യൻ ടീം ലോൺ ബോളുകളുടെ ഫൈനലിൽ കടന്നത്. വെള്ളിയാഴ്ച നടന്ന സെമിയിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ 13-12ന് തോൽപ്പിച്ചാണ് ഇന്ത്യൻ ടീം ഫൈനലിൽ കടന്നത്.

വിപുലീകരണം

ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിന്റെ എട്ടാം ദിനം ഇന്ത്യക്ക് മെഡലുകളുടെ പെരുമഴയാണ് സമ്മാനിച്ചത്. എട്ടാം ദിവസം ഗുസ്തി തുടങ്ങി, അതിൽ കളിക്കാൻ ഇന്ത്യയുടെ ഇതിഹാസ താരങ്ങൾ പായയിൽ എത്തി. ഇന്ത്യൻ ആരാധകർ വെള്ളിയാഴ്ച മെഡലുകൾ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു, പക്ഷേ മെഡലുകൾ മാത്രമല്ല, മെഡലുകൾ പെയ്തു. വെള്ളിയാഴ്ച മൂന്ന് സ്വർണവും ഒന്ന്, രണ്ട് വെങ്കലവും ഉൾപ്പെടെ ആകെ ആറ് മെഡലുകളാണ് ഗുസ്തിയിൽ ഇന്ത്യ നേടിയത്. ഇതോടെ ഇന്ത്യയുടെ ആകെ മെഡൽ നേട്ടം 26 ആയി. നിലവിൽ മെഡൽ പട്ടികയിൽ അഞ്ചാം സ്ഥാനത്താണ് ഇന്ത്യൻ ടീം.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.