ലഖ്‌നൗവിൽ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് വ്യവസായി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു ഒരു ദിവസം മുമ്പ് ആത്മഹത്യാ കുറിപ്പ് എഴുതി – ആത്മഹത്യ: റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് വ്യവസായി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത കേസിൽ പുതിയ വഴിത്തിരിവ്, ഞാൻ ആത്മഹത്യാ കുറിപ്പ് എഴുതിയതിന് ഒരു ദിവസം മുമ്പ്, എന്റെ മരണം…

ലഖ്‌നൗ ഹസ്രത്ഗഞ്ചിലെ അശോക് മാർഗിലെ പ്രേം നഗർ കോളനിയിൽ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെയാണ് റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് വ്യവസായി രജനീഷ് ഗോയൽ (52) ലൈസൻസുള്ള പിസ്റ്റൾ ഉപയോഗിച്ച് സ്വയം നിറയൊഴിച്ചത്. മുറിയിൽ കിടക്കുന്ന നിലയിലാണ് ഇയാളുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തിയത്. സംഭവത്തിന് താൻ ഉത്തരവാദിയാണെന്ന് ഇംഗ്ലീഷിൽ എഴുതിയ ആത്മഹത്യാ കുറിപ്പിൽ പറയുന്നു. അതേ സമയം പണത്തെ ചൊല്ലി രജനീഷ് കുറച്ച് ദിവസമായി വിഷമിച്ചിരുന്നുവെന്ന് മാതാപിതാക്കള് പറയുന്നു. പോലീസ് വിഷയം അന്വേഷിച്ചുവരികയാണ്. റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് വ്യവസായി ഗോപാൽ കൃഷ്ണ ഗോയലിന്റെ മകൻ രജനീഷ് തന്റെ ബിസിനസിനെ സഹായിക്കാറുണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് ഹസ്രത്ഗഞ്ച് ഇൻ ചാർജ് ഇൻസ്പെക്ടർ അഖിലേഷ് മിശ്ര പറഞ്ഞു. വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ 11 മണിയോടെ പതിവുപോലെ നടന്ന് മടങ്ങിയ രജനീഷ് ഒന്നാം നിലയിലെ മുറിയിലേക്ക് പോയതായി ഗോപാൽ കൃഷ്ണ പറയുന്നു. രജനീഷിന്റെ മുറി അകത്ത് നിന്ന് പൂട്ടിയിരിക്കുകയാണെന്നും പലതവണ ശബ്ദം നൽകിയിട്ടും തുറക്കുന്നില്ലെന്നും വീട്ടിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന മൂന്ന് ജോലിക്കാർ പറഞ്ഞു. ഇതോടെ ഗോപാൽ കൃഷ്ണയും ഭാര്യയും പോലീസിൽ വിവരമറിയിച്ചു.

പോലീസ് സ്ഥലത്തെത്തി മുറിയുടെ വാതിൽ തകർത്ത് അകത്ത് കടന്നപ്പോൾ രജനീഷിന്റെ മൃതദേഹം കട്ടിലിൽ കിടക്കുന്നതും ലൈസൻസുള്ള പിസ്റ്റളും സമീപത്ത് കിടക്കുന്നതും കണ്ടു. മുറിയിൽ നിന്ന് ആത്മഹത്യാ കുറിപ്പും കണ്ടെടുത്തു. പോലീസ് മൃതദേഹം പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടത്തിന് അയച്ചു. രജനീഷിന്റെ ഭാര്യ റോളി ഗോയൽ പ്രയാഗ്‌രാജിലെ അമ്മയുടെ വീട്ടിലേക്ക് പോയിരിക്കുകയാണ്. അതേ സമയം അദ്ദേഹത്തിന്റെ മകളായ റിഷിതയും ശിവികയും അമേരിക്കയിലാണ് താമസിക്കുന്നത്.

നാലിടത്ത് ആത്മഹത്യാക്കുറിപ്പ് ഒപ്പിട്ടു

നോട്ട്പാഡിൽ ഇംഗ്ലീഷിൽ എഴുതിയ ആത്മഹത്യാ കുറിപ്പിൽ നാലിടത്ത് രജനീഷ് ഒപ്പിട്ടിരുന്നതായി പോലീസ് പറഞ്ഞു. എന്റെ മരണവുമായി ആർക്കും ബന്ധമില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം വ്യക്തമായി എഴുതി. അതേസമയം, മാതാപിതാക്കളെ ചോദ്യം ചെയ്തപ്പോൾ പണത്തിന്റെ പേരിൽ രജനീഷ് കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി കടുത്ത അസ്വസ്ഥനായിരുന്നുവെന്ന് മനസിലായി. ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്ന വ്യവസായികൾ ഇവരെ പീഡിപ്പിക്കുന്നതായാണ് പരാതി. തഹ്‌രീറിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ രജനീഷിന്റെ പങ്കാളിയെയും സഹപ്രവർത്തകരെയും ചോദ്യം ചെയ്യും.

ഒരു ദിവസം മുമ്പ് ആത്മഹത്യാ കുറിപ്പ് എഴുതി

ആത്മഹത്യാക്കുറിപ്പിൽ ഓഗസ്റ്റ് 04 വ്യാഴാഴ്ച എന്ന തീയതി രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. താഴെ രജനീഷും ഒപ്പിട്ടു. ആത്മഹത്യക്ക് നേരത്തെ തന്നെ തയ്യാറെടുത്തിരുന്നുവെന്നാണ് ഇതിൽ നിന്ന് വ്യക്തമാകുന്നത്. ആത്മഹത്യ ചെയ്യുന്നതിനുമുമ്പ് രജനീഷ് വെള്ളിയാഴ്ച ആത്മഹത്യാ കുറിപ്പിൽ വീണ്ടും ഒപ്പിട്ടതായാണ് പോലീസ് വിലയിരുത്തുന്നത്. നിലവിൽ ഇത് ഫോറൻസിക് പരിശോധനയ്ക്ക് അയച്ചിരിക്കുകയാണ്. രജനീഷിന്റെ മൊബൈലും പിടിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയ്ക്കിടെ നടന്ന സംഭാഷണങ്ങളുടെ നമ്പറുകൾ തിരഞ്ഞുവരികയാണ്.

ചോദ്യം: അഞ്ചുപേരിൽ ആരും വെടിയൊച്ച കേട്ടില്ല

സംഭവസമയത്ത് ഗോപാൽ കൃഷ്ണ ഗോയലും ഭാര്യയും കൂടാതെ മൂന്ന് വീട്ടുജോലിക്കാരും വീട്ടിലുണ്ടായിരുന്നു. ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ രജനീഷ് ആത്മഹത്യ ചെയ്യുമ്പോൾ അവരാരും വെടിയൊച്ച കേട്ടില്ലേ എന്ന ചോദ്യവും ഉയരുന്നുണ്ട്. ഇതും പോലീസ് അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ട്.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.