Cwg 2022 ഇന്ത്യ Vs ഓസ്‌ട്രേലിയ വനിതാ ഹോക്കി സെമിഫൈനൽ പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ട് വിവാദം സൗജന്യ തട്ടിപ്പ് വിശദീകരിച്ചു

വാർത്ത കേൾക്കുക

വെള്ളിയാഴ്ച നടന്ന ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം സെമിയിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയോട് തോറ്റു. സെമിയിൽ മികച്ച പ്രകടനമാണ് ടീം ഇന്ത്യ നടത്തിയത്. ആദ്യ മൂന്ന് പാദങ്ങളിൽ 1-0ന് പിന്നിലായ ഇന്ത്യൻ ടീം നാലാം പാദത്തിൽ തിരിച്ചുവരികയും 49-ാം മിനിറ്റിൽ വന്ദന കടാരിയ 1-1 ന് സ്കോർ ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. ഓസ്‌ട്രേലിയ പോലൊരു കരുത്തരായ ടീമിന് മുന്നിൽ ഇന്ത്യൻ പ്രതിരോധക്കാർ സജ്ജരായി നിന്നപ്പോൾ മുന്നേറ്റക്കാർ ആക്രമണം തുടർന്നു. മുഴുവൻ സമയത്തും സ്‌കോർ 1-1ന് സമനിലയിലായതിനെ തുടർന്ന് പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിലാണ് ഫലം അവസാനിച്ചത്. പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് ‘ഫൗൾ’ നേരിടേണ്ടി വന്നു. യഥാർത്ഥത്തിൽ, ഇന്ത്യൻ ഗോൾകീപ്പറും ക്യാപ്റ്റനുമായ സവിത പൂനിയ ആദ്യ ഷൂട്ട് രക്ഷപ്പെടുത്തിയെങ്കിലും ടൈമർ ആരംഭിക്കാനായില്ല. ഇതിന് പിന്നാലെ വീണ്ടും അതേ ഷൂട്ട് ചെയ്യാൻ ഓസ്‌ട്രേലിയയ്ക്ക് അവസരം ലഭിച്ചു. ഇതിൽ തന്റെ കളിക്കാരൻ ഒരു പിഴവും വരുത്താതെ ഗോൾ നേടി. ഇതിൽ നിന്ന് കരകയറാൻ കഴിയാതെ വന്ന ഇന്ത്യൻ ടീം പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിൽ 3-0ന് തോറ്റു. എന്നിരുന്നാലും, ടൈമർ ആരംഭിക്കാത്ത സംഭവം ഇന്ത്യൻ ആരാധകരിൽ രോഷം സൃഷ്ടിച്ചു, കൂടാതെ അവർ അന്താരാഷ്ട്ര ഹോക്കി ഫെഡറേഷനെ (എഫ്‌ഐ‌എച്ച്) സത്യസന്ധതയില്ലായ്മയാണെന്ന് ആരോപിക്കുന്നു.

ആദ്യ ഷൂട്ടൗട്ടിൽ എന്താണ് സംഭവിച്ചതെന്ന് ഈ വീഡിയോയിൽ കാണുക-

ഇത് മാത്രമല്ല, മത്സരത്തിനിടെ ഈ തീരുമാനത്തെ വിമർശിച്ച് കമന്റേറ്റർമാർ പറഞ്ഞു, ഇതിൽ എന്താണ് ടീം ഇന്ത്യയുടെ കുഴപ്പം. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് ടീം ഇന്ത്യയുടെ മനോവീര്യം തകർത്തു, ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഇന്ത്യൻ ടീം 3-0 ന് പരാജയപ്പെട്ടു. ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീമിന്റെ മുൻ പരിശീലകൻ ജോർഡ് മരിജിനെ പോലും സംഭവം വിശ്വസിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ട്വിറ്ററിൽ റഫറിയുടെ തീരുമാനത്തിൽ നിരാശ പ്രകടിപ്പിച്ച് അദ്ദേഹം എഴുതി – അവിശ്വസനീയം.


ഓസ്‌ട്രേലിയ പോലൊരു കരുത്തരായ ടീമിന് മുന്നിൽ ഇന്ത്യൻ ഡിഫൻഡർമാർ മികച്ച കളിയാണ് മത്സരത്തിലുടനീളം പുറത്തെടുത്തത്. പ്രത്യാക്രമണം നടത്താൻ പ്രതിരോധക്കാർ ഓസ്‌ട്രേലിയയെ അനുവദിച്ചില്ല. അതേ സമയം ഇന്ത്യയുടെ മുന്നേറ്റ താരങ്ങളും അവസാന പാദത്തിൽ മികച്ച പ്രകടനമാണ് നടത്തിയത്. വന്ദനയുടെ ഗോളിൽ നിന്ന് തിരിച്ചുവന്ന് ഓസ്‌ട്രേലിയയെപ്പോലുള്ള കരുത്തരായ ടീമിനെ പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിലേക്ക് തള്ളിവിട്ടു. എന്നാൽ, ഒടുവിൽ ഒരു ഫൗളിൽ ഇന്ത്യൻ ടീം തകർന്നു. മത്സരശേഷം ക്യാപ്റ്റൻ സവിത കരയുന്നത് കാണാമായിരുന്നു. വനിതാ ടീമിൽ നിന്ന് എല്ലാവരും സ്വർണം പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു. ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഇരു ടീമുകൾക്കും അഞ്ച് വീതം ശ്രമങ്ങൾ. ഹോക്കിയിൽ ഷൂട്ടൗട്ടിലാണ് ആദ്യ പെനാൽറ്റി സ്ട്രോക്ക് ലഭിച്ചതെങ്കിലും പുതിയ നിയമത്തിൽ 26 മീറ്റർ അകലെ നിന്ന് എട്ട് സെക്കൻഡ് ഡ്രിബ്ലിങ്ങിന് ശേഷം തന്റെ നൈപുണ്യത്താൽ ഗോൾ കീപ്പറുടെ അടുത്തേക്ക് പന്ത് എത്തിക്കണം. ഷൂട്ടൗട്ടിനിടെ സാങ്കേതിക ടീമിലെ രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഗോൾ പോസ്റ്റിന് സമീപം നിൽക്കുന്നു.

അവരിൽ ഒരാളുടെ കയ്യിൽ ഒരു സ്റ്റോപ്പ് വാച്ച് ഉണ്ട്. സ്റ്റോപ്പ് വാച്ചിൽ എട്ട് സെക്കൻഡ് ടൈമർ ആരംഭിക്കുമ്പോൾ, ഷൂട്ടൗട്ട് ആരംഭിക്കാൻ റഫറിക്ക് സൂചന നൽകാൻ സാങ്കേതിക ടീമിലെ മറ്റൊരു അംഗം കൈ താഴ്ത്തുന്നു. തുടർന്ന് ഷൂട്ടൗട്ട് എടുക്കുന്ന കളിക്കാരനോട് മുന്നോട്ട് പോകാൻ റഫറി ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഇന്ത്യയുടെ ഗോൾകീപ്പറും ക്യാപ്റ്റനുമായ സവിത പൂനിയ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഗോൾകീപ്പർമാരിൽ ഒരാളായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നതിനാൽ ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് മുൻതൂക്കമുണ്ടെന്ന് കണക്കാക്കപ്പെട്ടിരുന്നു. ഷൂട്ടൗട്ടിന്റെ ആദ്യ അവസരം ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ ടീമിന് ലഭിച്ചു. ഇന്ത്യയുടെ ഗോൾപോസ്റ്റിന് സമീപം ഓസ്‌ട്രേലിയൻ താരങ്ങൾ ഡ്രിബിൾ ചെയ്യുമ്പോൾ, മികച്ച കളി പുറത്തെടുക്കുന്നതിനിടെ സവിത അവരെ സ്‌കോർ ചെയ്യാൻ അനുവദിച്ചില്ല.

ആദ്യ ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയെപ്പോലുള്ള ഒരു ടീമിനെ സ്‌കോർ ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് തടഞ്ഞാൽ, അത് ഏത് എതിർ ടീമിന്റെയും മനോവീര്യം വർദ്ധിപ്പിക്കും, പക്ഷേ ഇവിടെ എന്തോ വിപരീതഫലം മത്സരത്തിന്റെ ഗതി മാറ്റി. വാസ്തവത്തിൽ, സാങ്കേതിക ടീമിനെ കാണാതെ ഷൂട്ടൗട്ട് ആരംഭിക്കാൻ റഫറി തീരുമാനിച്ചു, അതേസമയം സാങ്കേതിക ടീം ഒരിക്കലും കൈകൾ ഉപേക്ഷിച്ച് അത് ആരംഭിക്കാൻ സൂചന നൽകിയിരുന്നില്ല.

ഷൂട്ടൗട്ട് ആരംഭിച്ചയുടൻ, ടെക്‌നിക്കൽ ടീമിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥനും റഫറിക്ക് നിർത്താൻ സൂചന നൽകുകയും മൈക്കിൽ കുറച്ച് ശബ്ദം കേൾക്കുകയും ചെയ്തു, പക്ഷേ അപ്പോഴേക്കും ഓസ്‌ട്രേലിയൻ കളിക്കാർ പന്തുമായി മുന്നോട്ട് നീങ്ങി. പിന്നീട്, ടെക്‌നിക്കൽ ടീമിലെ ഒരു അംഗം ഇത് റഫറിക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുമ്പോൾ, റഫറി ഷോട്ട് റീടേക്ക് ചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു.


ആദ്യ ഷൂട്ടൗട്ടിനു ശേഷം ഇന്ത്യൻ ടീം ഗോൾ നേടാത്തതിന്റെ ആഘോഷം തുടങ്ങിയ ഉടൻ തന്നെ റഫറി ഇന്ത്യൻ ടീമിനെ സമീപിക്കുകയും ശ്രമം അസാധുവായി കണക്കാക്കുമെന്ന് അവർ പറയുകയും ചെയ്യുന്നത് വീഡിയോയിൽ കാണാം, കാരണം ഇത് എട്ട് സെക്കൻഡാണ്. സമയം. നൽകിയിരിക്കുന്നു, ടൈമർ പോലും ആരംഭിക്കുന്നില്ല. ഇതിന് പിന്നാലെ മൈതാനത്തുണ്ടായിരുന്ന ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ കോച്ച് ഷോപ്പ്മാനും മറ്റ് കളിക്കാരും ഇതിൽ എന്താണ് ടീം ഇന്ത്യയുടെ കുഴപ്പമെന്ന് റഫറിയോട് തർക്കിക്കുന്നതും കാണാം.
ആദ്യ വനിതാ ചീഫ് കോച്ചിന്റെ കീഴിൽ, ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം മിഷൻ 2022 സജ്ജമാക്കുന്നു
ഇന്ത്യൻ വനിതാ ടീം കോച്ച് ജാനെക് ഷോപ്മാൻ

എന്നിരുന്നാലും, റഫറി ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ വാക്കുകൾ കേൾക്കുന്നില്ല, ഓസ്‌ട്രേലിയക്ക് ആദ്യ ഷൂട്ടൗട്ട് ഒരിക്കൽ കൂടി നടത്തേണ്ടി വരുമായിരുന്നു. ഇതിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ താരം ഒരു ഗോൾ നേടുകയും 1-0ന് ലീഡ് നേടുകയും ചെയ്തു. ഇവിടെയാണ് ടീം ഇന്ത്യയുടെ മനോവീര്യം തകരുന്നത്. ഓസ്‌ട്രേലിയൻ താരങ്ങൾ മൂന്ന് ഷൂട്ടൗട്ടിൽ സ്‌കോർ ചെയ്തപ്പോൾ ഒരു ഷൂട്ടൗട്ട് ശ്രമത്തിൽ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് ഗോൾ നേടാനാകുന്നില്ല. അങ്ങനെ ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ 3-0ന് ജയിച്ചു. ഈ സംഭവത്തിന് ശേഷം റഫറിയുടെയും അന്താരാഷ്ട്ര ഹോക്കി ഫെഡറേഷന്റെയും ഭാഗത്ത് നിന്ന് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൻ വിമർശനമാണ് ഉയരുന്നത്. അതുപോലെ, കമന്റേറ്റർമാരും കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് വിദഗ്ധരും ഇക്കാര്യം ഗൗരവമായി പരിശോധിക്കാൻ ഇന്റർനാഷണൽ ഹോക്കി ഫെഡറേഷനോട് (എഫ്ഐഎച്ച്/എഫ്ഐഎച്ച്) ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. റഫറിയും എഫ്‌ഐ‌എച്ചും സത്യസന്ധതയില്ലായ്മയാണെന്ന് സോഷ്യൽ മീഡിയയിലെ ഇന്ത്യൻ ആരാധകരും ആരോപിച്ചു. കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് പോലൊരു വലിയ മൾട്ടിസ്‌പോർട്ട് ടൂർണമെന്റിന്റെ സെമി ഫൈനൽ പോലുള്ള സുപ്രധാന മത്സരത്തിൽ ഇത്ര വലിയ അശ്രദ്ധ എങ്ങനെ സംഭവിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറയുന്നു. അതേ സമയം ഒരു സോഷ്യൽ മീഡിയ ഉപയോക്താവ് എഴുതി, താൻ ഒരു ഗോൾ നേടിയിരുന്നെങ്കിൽ? റഫറിമാർ ഇപ്പോഴും ഗോൾ നേടിയില്ലേ?


എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇന്ത്യയുടെ മത്സരങ്ങളിൽ മാത്രം ഇത്തരം അശ്രദ്ധ സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് ഇന്ത്യൻ ആരാധകരും പറയുന്നു. യഥാർത്ഥത്തിൽ, മുമ്പ് ഒരിക്കൽ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് ഇത്തരമൊരു സംഭവം ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. 2020 ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിലെ വെങ്കല മെഡൽ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യൻ പുരുഷ ഹോക്കി ടീം ജർമ്മനിക്കെതിരെയായിരുന്നു. ജർമ്മനിക്കെതിരെ ഇന്ത്യ 5-4ന് ലീഡ് നേടിയതോടെ മത്സരം വഴിത്തിരിവായി. മത്സരത്തിന്റെ അവസാന നിമിഷത്തിൽ ടൈമർ നിർത്തി, കുറച്ച് സമയത്തിന് ശേഷം സ്വയം ആരംഭിച്ചു. ജർമ്മനിക്ക് ഇതിന്റെ പ്രയോജനം ലഭിക്കുകയും അവർക്ക് കൂടുതൽ സമയം ലഭിക്കുകയും ചെയ്തു. ആറ് സെക്കൻഡ് ശേഷിക്കെ ജർമനിക്ക് പെനാൽറ്റി കോർണർ ലഭിച്ചു.

IND 5-4 GER FT |വെങ്കല മെഡൽ ഹോക്കി മത്സരം ലൈവ് സ്ട്രീമിംഗ് ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സ് ഇന്ത്യ vs ജർമ്മനി അപ്ഡേറ്റുകൾ മൻപ്രീത് സിംഗ് സോണി LIV DD നാഷണൽ ലൈവ് ഒളിമ്പിക്സ്
ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിൽ ഇന്ത്യയും ജർമ്മനിയും തമ്മിലുള്ള വെങ്കല മെഡൽ മത്സരം
ഇന്ത്യയുടെ ഗോൾകീപ്പർ പിആർ ശ്രീജേഷ് ജർമ്മനിയെ മികച്ച സേവിലൂടെ സ്‌കോർ ചെയ്യാൻ അനുവദിച്ചില്ലെങ്കിലും ഇന്ത്യൻ പുരുഷ ഹോക്കി ടീം ഒളിമ്പിക്‌സിൽ ചരിത്ര വെങ്കലം നേടിയെങ്കിലും എഫ്‌ഐ‌എച്ചിൽ ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർന്നു. ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീമിനൊപ്പമുള്ള ഈ സംഭവം ഇന്ത്യൻ ആരാധകരെ ഏറെ നിരാശരാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. ഇതോടൊപ്പം രാജ്യാന്തര ഹോക്കി ഫെഡറേഷനും ഒരു ചോദ്യചിഹ്നം ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്. ടൈമർ ആരംഭിക്കാത്തതിന്റെ അനന്തരഫലം ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീമിന് അനുഭവിക്കേണ്ടിവന്നു.ഓസ്‌ട്രേലിയക്കെതിരായ മത്സരത്തിൽ തോറ്റ ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ കരഞ്ഞു. മത്സരശേഷം ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിച്ചപ്പോൾ ക്യാപ്റ്റൻ സവിത പൂനിയയുടെ കണ്ണുകൾ നിറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് ഗെയിമിന്റെ ഭാഗമാണെന്നും ഞങ്ങൾക്ക് ഇതിൽ ഒന്നും ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മാനേജ്‌മെന്റ് ഇത് കാണണം. അതേ സമയം ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ പരിശീലകൻ ഷോപ്മാൻ സംഘാടകരെ വ്യക്തമായി വിമർശിച്ചു. ഇത്തരമൊരു സംഭവം ഉണ്ടാകരുതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആ ഒരു സംഭവം ഞങ്ങളുടെ മനോവീര്യം തകർത്തു, ഞങ്ങൾ തോറ്റു. അടുത്തതായി വെങ്കലത്തിനായുള്ള മത്സരം കളിക്കണം, ആത്മവീര്യം നഷ്ടപ്പെട്ട ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾക്കിടയിൽ വീണ്ടും ധൈര്യം പകരണം.

മത്സരശേഷം കോച്ച് ഷോപ്‌മാൻ പറഞ്ഞു- ഞാനത് ഒരു ഒഴികഴിവായി ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല, പക്ഷേ നിങ്ങളുടെ ഗോൾകീപ്പർ പ്രതിരോധം തീർക്കുമ്പോൾ അത് ടീമിന്റെ മനോവീര്യം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം. നിങ്ങൾ തീരുമാനം മാറ്റുക. ഇതിൽ ടീം ശരിക്കും അസ്വസ്ഥരാണ്. അതിനു ശേഷം ടീമിന്റെ ശ്രദ്ധ അൽപ്പം മാറിപ്പോയെന്നും അതൊരു ഒഴികഴിവല്ല, ലളിതമായ ഒരു വസ്തുത മാത്രമാണെന്നും എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്.

ഷോപ്മാൻ പറഞ്ഞു- ഇത് ഞങ്ങളുടെ വേഗതയെ ബാധിച്ചു. റീടേക്കിൽ ഒരു ഗോളുണ്ടായതോടെ എല്ലാം തകിടം മറിഞ്ഞു. ഇത് കളിയെ ബാധിക്കില്ലെന്ന് ആളുകൾ കരുതുന്നു, പക്ഷേ അത് സംഭവിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ വികാരവും ഈ ഗെയിമുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. അമ്പയർമാർക്ക് പോലും അത് മനസ്സിലാകാത്തത് കൊണ്ട് എനിക്കും ദേഷ്യമുണ്ട്. ഗോൾ നഷ്ടമായെന്നറിഞ്ഞതിനാൽ ഓസീസ് പരാതിപ്പെട്ടില്ല. അനായാസം സ്‌കോർ ചെയ്യാൻ കുറച്ചുകൂടി സമയം കിട്ടി. എന്തുകൊണ്ടാണ് അവൻ അത് ഉപേക്ഷിക്കുന്നത്?

വനിതാ ഹോക്കിയിൽ ആദ്യ നാല് സ്ഥാനങ്ങളിൽ ഇടം നേടിയ ടീം ഇന്ത്യയെ കോച്ച് ജാനേകെ ഷോപ്മാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു.

ഷോപ്മാൻ പറഞ്ഞു – FIH നും ഈ കായിക ഇനങ്ങളുടെ പ്രതിനിധികൾക്കും ഗെയിമും അതിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന വികാരങ്ങളും മനസ്സിലാകുന്നില്ലെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. കളിക്കുന്ന സമയത്തും ഇപ്പോഴുള്ള എന്റെ കോച്ചിംഗ് കരിയറിലുമായി ഇത്തരമൊരു അനുഭവം എനിക്കുണ്ടായിട്ടില്ല. ഇത് ദുഃഖകരമാണ്.

എഫ്ഐഎച്ച് ക്ഷമാപണം നടത്തി
ഈ വിഷയത്തിൽ എഫ്ഐഎച്ച് ക്ഷമാപണം നടത്തി. “ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ-ഇന്ത്യ വനിതാ ടീമുകൾ തമ്മിലുള്ള സെമി ഫൈനൽ മത്സരത്തിനിടെ അബദ്ധത്തിൽ ഷൂട്ടൗട്ട് വളരെ നേരത്തെ ആരംഭിച്ചു (ക്ലോക്ക് പ്രവർത്തിക്കാൻ തയ്യാറായില്ല) ഞങ്ങൾ ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു,” FIH പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ വീണ്ടും പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ട് നടത്താനുള്ള നടപടിയുണ്ടെന്നും അത് നടന്നിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. ഭാവിയിൽ ഇത്തരം പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ എഫ്‌ഐഎച്ച് സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് സമഗ്രമായ അന്വേഷണം നടത്തും. ”ഇന്ത്യൻ ടീം ഇപ്പോൾ ഞായറാഴ്ച ന്യൂസിലൻഡിനെതിരെ വെങ്കല മെഡൽ മത്സരം കളിക്കും. അതേ സമയം ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീം ഫൈനലിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ നേരിടും. കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം ഇതുവരെ രണ്ട് മെഡലുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്. 2002-ൽ ടീം ചാമ്പ്യൻമാരായപ്പോൾ 2006-ൽ ടീമിന് വെള്ളി മെഡൽ ലഭിച്ചു. അതേ സമയം പുരുഷ വിഭാഗം ഹോക്കി ടീം ഇന്ന് ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ സെമിയിൽ നേരിടും.

വിപുലീകരണം

വെള്ളിയാഴ്ച നടന്ന ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീം സെമിയിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയോട് തോറ്റു. സെമിയിൽ മികച്ച പ്രകടനമാണ് ടീം ഇന്ത്യ നടത്തിയത്. ആദ്യ മൂന്ന് പാദങ്ങളിൽ 1-0ന് പിന്നിൽ പോയ ഇന്ത്യൻ ടീം നാലാം പാദത്തിൽ തിരിച്ചുവരികയും 49-ാം മിനിറ്റിൽ വന്ദന കടാരിയ 1-1 ന് സ്കോർ ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. ഓസ്‌ട്രേലിയ പോലൊരു കരുത്തരായ ടീമിന് മുന്നിൽ ഇന്ത്യൻ പ്രതിരോധക്കാർ സജ്ജരായി നിന്നപ്പോൾ മുന്നേറ്റക്കാർ ആക്രമണം തുടർന്നു. മുഴുവൻ സമയത്തും സ്‌കോർ 1-1ന് സമനിലയിലായതിനെ തുടർന്ന് പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിലാണ് ഫലം അവസാനിച്ചത്.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.