മൂന്ന് വർഷം മുമ്പ് വാരാണസിയിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ബലാത്സംഗ കേസിൽ ബിഎസ്പി എംപി അതുൽ റായിയെ കുറ്റവിമുക്തനാക്കി – Up News

വാർത്ത കേൾക്കുക

ബലാത്സംഗക്കേസിൽ ബിഎസ്പി എംപി ഘോഷി അതുൽ റായിയെ വെറുതെവിട്ടു. പ്രത്യേക ജഡ്ജി എംപി-എംഎൽഎ സിയറാം ചൗരസ്യയുടെ കോടതിയാണ് വിധി പ്രസ്താവിച്ചത്. എന്നാൽ, അതുൽ റായ് ഇതുവരെ ജയിൽ മോചിതനായിട്ടില്ല. നിലവിൽ ഒരു കേസ് കൂടി ലഖ്‌നൗവിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ബിഎസ്പി എംപിയുടെ അഭിഭാഷകൻ പറഞ്ഞു. ജാമ്യത്തിന് ശേഷമേ പുറത്തിറങ്ങൂ. കേസിൽ വാദം കേട്ടതിന് ശേഷം ശനിയാഴ്ച വാരാണസി കോടതി പരിസരത്ത് അതുൽ റായ് അനുകൂലികളുടെ വൻ ജനക്കൂട്ടം തടിച്ചുകൂടിയിരുന്നു.

മൂന്ന് വർഷം മുമ്പ് ഈ വിഷയം വളരെ ജനപ്രിയമായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഓഗസ്റ്റ് 16ന് അതുൽ റായിക്കെതിരെ ബലാത്സംഗക്കേസ് ആരോപിച്ച പെൺകുട്ടി സുഹൃത്തിനൊപ്പം സുപ്രീം കോടതിക്ക് മുന്നിൽ ആത്മഹത്യ ചെയ്തിരുന്നു. ചികിത്സയ്ക്കിടെ ഓഗസ്റ്റ് 24 ന് 21 യുവാക്കളും പെൺകുട്ടിയും മരിച്ചു.

കോടതിക്ക് പുറത്ത് ഫേസ്ബുക്കിൽ ലൈവ് വീഡിയോ പങ്കുവെച്ചാണ് ഇരുവരും ആത്മഹത്യാ നടപടി സ്വീകരിച്ചത്. ലൈവ് വീഡിയോയിൽ, വാരണാസി പോലീസിലെ അന്നത്തെ ഉദ്യോഗസ്ഥരെയും നീതിന്യായ വ്യവസ്ഥയെയും ശപിച്ചുകൊണ്ടായിരുന്നു ഇരയും അവളുടെ സഹായിയും ഈ നടപടി സ്വീകരിച്ചത്.

2019 മേയിലാണ് ബലാത്സംഗക്കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്
വാരാണസിയിലെ ഒരു കോളേജിലെ മുൻ വിദ്യാർത്ഥിയും ബല്ലിയയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു പെൺകുട്ടിയും ബിഎസ്പി എംപി അതുൽ റായിക്കെതിരെ 2019 മെയ് 1 ന് ലങ്ക പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ ബലാത്സംഗക്കേസ് ഫയൽ ചെയ്തിരുന്നു. ഇതിൽ സാക്ഷിയായി ഗാസിപൂരിലെ ഭൻവർകോൾ സ്വദേശിയായ യുവാവും ഉണ്ടായിരുന്നു.

2019 ജൂൺ 22ന് ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിച്ച ശേഷം അതുൽ റായ് വാരണാസി കോടതിയിൽ കീഴടങ്ങി. അന്നുമുതൽ അദ്ദേഹം ജയിലിലാണ്. നിലവിൽ പ്രയാഗ്‌രാജിലെ നൈനി സെൻട്രൽ ജയിലിലാണ് അദ്ദേഹം തടവിൽ കഴിയുന്നത്.

മാഫിയ മുക്താറുമായി അടുപ്പമുള്ള അതുൽ റോയിക്കെതിരെ 27 കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്
ഒരു കാലത്ത് മാഫിയ മുഖ്താർ അൻസാരിയുമായി ഏറെ അടുപ്പം പുലർത്തിയിരുന്ന അതുൽ റായിക്കെതിരെ ആകെ 27 ക്രിമിനൽ കേസുകളുണ്ട്. 2009ലാണ് ആദ്യ കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. ബിഎസ്‌സി അതുൽ റായിക്ക് ജറയത്തോടും രാഷ്ട്രീയത്തോടുമുള്ള ചായ്‌വുണ്ടായ സമയത്താണ് അദ്ദേഹം മൗ സദറിലെ മുൻ എം‌എൽ‌എ മാഫിയ മുക്താർ അൻസാരിയിൽ ചേരുന്നത്. അതിനുശേഷം അയാൾ തിരിഞ്ഞുനോക്കിയില്ല.

മൊബൈൽ ടവറുകളിൽ എണ്ണ വിതരണം ചെയ്യുന്ന ബിസിനസ്സ് മുതൽ മുക്താറിന്റെ നിർദേശപ്രകാരം ബറേക്കയിലെ കരാർ, റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് ബിസിനസ്സ് വരെ, അതുൽ റായ് ഘോഷിയിൽ നിന്ന് ബിഎസ്പി ടിക്കറ്റിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്ത് വിജയിച്ചു. ഈ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം മുഖ്താറും അതുലും തമ്മിലുള്ള അകലം വർധിച്ചു. ഘോഷിയിൽ നിന്ന് മകൻ അബ്ബാസിനെ എംപിയാക്കുമെന്ന് സ്വപ്നം കണ്ട മുഖ്താറിന്റെ കയ്യിൽ നിന്ന് ബിഎസ്പി ടിക്കറ്റ് തട്ടിയെടുത്ത അതുൽ റായ് തന്റെ ജീവനും മുഖ്താറിൽ നിന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തി.

എംപി അതുൽ റായിക്കെതിരെ ബലാത്സംഗക്കേസ് ഫയൽ ചെയ്ത ഇരയും അവളുടെ സാക്ഷി കൂട്ടാളിയും, 2021 ഓഗസ്റ്റ് 16 ന്, പോലീസിന്റെ എക്‌സ്‌പാർട്ട് ആക്ഷൻ ആരോപിച്ച് സുപ്രീം കോടതിക്ക് പുറത്ത് സ്വയം തീകൊളുത്തി. ബലാത്സംഗത്തിനിരയായ പെൺകുട്ടിയുടെ ആത്മഹത്യയ്ക്ക് പ്രേരണ നൽകിയതിന് മുൻ ഐപിഎസ് അമിതാഭ് താക്കൂറിനെ ലഖ്‌നൗവിൽ നിന്ന് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു.

ഇതേ കേസിൽ ഭേലുപൂരിലെ മുൻ സിഒ അമ്രേഷ് സിംഗ് ബാഗേലും സെപ്റ്റംബർ 30ന് ബരാബങ്കിയിൽ നിന്ന് അറസ്റ്റിലായി. ബാഗേൽ ഇപ്പോഴും ജില്ലാ ജയിൽ ചൗക്കാഘട്ടിലാണ്. അതേസമയം, ബനാറസിലെ അന്നത്തെ എസ്‌എസ്‌പി അമിത് പതക്, അന്നത്തെ സിറ്റി എസ്പി വികാസ് ചന്ദ്ര ത്രിപാഠി എന്നിവർക്കെതിരെ സർക്കാർ തലത്തിൽ നിന്ന് നടപടിയെടുക്കുകയും പോലീസ് കമ്മീഷണർ കാന്റ് ഇൻസ്‌പെക്ടർ രാകേഷ് സിംഗ്, ഇൻസ്‌പെക്ടർ ഗിർജ ശങ്കർ സിംഗ് യാദവ് എന്നിവരെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. ഈ സംഭവത്തെത്തുടർന്ന് ഗാസിപൂർ, ബല്ലിയ, ബനാറസ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ വരെ ആളുകൾക്കിടയിൽ തിളച്ചുമറിയുകയായിരുന്നു.

വിപുലീകരണം

ബലാത്സംഗക്കേസിൽ ബിഎസ്പി എംപി ഘോഷി അതുൽ റായിയെ വെറുതെവിട്ടു. പ്രത്യേക ജഡ്ജി എംപി-എംഎൽഎ സിയറാം ചൗരസ്യയുടെ കോടതിയാണ് വിധി പ്രസ്താവിച്ചത്. എന്നാൽ, അതുൽ റായ് ഇതുവരെ ജയിൽ മോചിതനായിട്ടില്ല. നിലവിൽ ഒരു കേസ് കൂടി ലഖ്‌നൗവിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ബിഎസ്പി എംപിയുടെ അഭിഭാഷകൻ പറഞ്ഞു. ജാമ്യത്തിന് ശേഷമേ പുറത്തിറങ്ങൂ. കേസിൽ വാദം കേട്ടതിന് ശേഷം ശനിയാഴ്ച വാരണാസി കോടതി പരിസരത്ത് അതുൽ റായ് അനുകൂലികളുടെ വൻ ജനക്കൂട്ടം തടിച്ചുകൂടിയിരുന്നു.

മൂന്ന് വർഷം മുമ്പ് ഈ വിഷയം വളരെ ജനപ്രിയമായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഓഗസ്റ്റ് 16 ന് അതുൽ റായിക്കെതിരെ ബലാത്സംഗക്കേസ് ആരോപിച്ച പെൺകുട്ടി സുഹൃത്തിനൊപ്പം സുപ്രീം കോടതിക്ക് മുന്നിൽ ആത്മഹത്യ ചെയ്തിരുന്നു. ചികിത്സയ്ക്കിടെ ഓഗസ്റ്റ് 24 ന് 21 യുവാക്കളും പെൺകുട്ടിയും മരിച്ചു.

കോടതിക്ക് പുറത്ത് ഫേസ്ബുക്കിൽ ലൈവ് വീഡിയോ പങ്കുവെച്ചാണ് ഇരുവരും ആത്മഹത്യാ നടപടി സ്വീകരിച്ചത്. ലൈവ് വീഡിയോയിൽ, വാരണാസി പോലീസിലെ അന്നത്തെ ഉദ്യോഗസ്ഥരെയും നീതിന്യായ വ്യവസ്ഥയെയും ശപിച്ചുകൊണ്ടായിരുന്നു ഇരയും അവളുടെ സഹായിയും ഈ നടപടി സ്വീകരിച്ചത്.

2019 മേയിലാണ് ബലാത്സംഗക്കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്

വാരാണസിയിലെ ഒരു കോളേജിലെ മുൻ വിദ്യാർത്ഥിയും ബല്ലിയയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു പെൺകുട്ടിയും ബിഎസ്പി എംപി അതുൽ റായിക്കെതിരെ 2019 മെയ് 1 ന് ലങ്ക പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ ബലാത്സംഗക്കേസ് ഫയൽ ചെയ്തിരുന്നു. ഇതിൽ സാക്ഷിയായി ഗാസിപൂരിലെ ഭൻവർകോൾ സ്വദേശിയായ യുവാവും ഉണ്ടായിരുന്നു.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.