ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഹോക്കി ടീമിനോട് ചെയ്ത അനീതിക്ക് ഫിഹ് ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു, മുഴുവൻ സംഭവവും അവലോകനം ചെയ്യും – Cwg 2022

വാർത്ത കേൾക്കുക

കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് 2022 ലെ വനിതാ ഹോക്കിയുടെ സെമി ഫൈനൽ മത്സരത്തിനിടെ ഇന്ത്യൻ ടീമിനോട് ചെയ്ത സത്യസന്ധതയ്‌ക്ക് എഫ്‌ഐ‌എച്ച് ക്ഷമാപണം നടത്തി. ഈ മത്സരത്തിൽ പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിനിടെ റഫറിയുടെ പിഴവിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീമിന് ആദ്യ ഗോൾ നേടാനുള്ള രണ്ട് അവസരങ്ങൾ ലഭിച്ചു. ഇതോടെ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് പരാജയം ഏറ്റുവാങ്ങേണ്ടി വന്നു. ഇതിനുശേഷം, ഈ വിഷയത്തിൽ വളരെയധികം കോലാഹലങ്ങൾ ഉണ്ടായി, ഇപ്പോൾ എഫ്‌ഐ‌എച്ച് മുഴുവൻ വിഷയത്തിലും മാപ്പ് പറയുകയും സംഭവം അവലോകനം ചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ആദ്യ ശ്രമം പാഴാക്കിയ ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ റോസി മലോണിന് സ്‌കോർ ബോർഡിലെ എട്ട് സെക്കൻഡ് കൗണ്ട്ഡൗൺ ആരംഭിക്കാത്തതിനാൽ വീണ്ടും അവസരം ലഭിച്ചു. രണ്ടാം അവസരം പാഴാക്കാതെ ടീമിന് ലീഡ് നേടിക്കൊടുത്ത മലോൺ. ഇതോടെ ഇന്ത്യൻ താരങ്ങളുടെ മനോവീര്യം തകരുകയും പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ഇന്ത്യൻ ടീം 3–0ന് പരാജയപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

നിശ്ചിത സമയത്ത് ഇരു ടീമുകളും 1-1ന് സമനിലയിൽ പിരിഞ്ഞു. സാങ്കേതിക ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ തീരുമാനത്തിൽ പ്രേക്ഷകരും അമർഷം പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു. മൈതാനത്ത്, ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ പരിശീലകനും ഷോപ്പ്മാനും മറ്റ് കളിക്കാരും ഇതിൽ ടീം ഇന്ത്യയുടെ തെറ്റ് എന്താണ് എന്ന് റഫറിയോട് തർക്കിക്കുന്നതും കാണാം. എന്നാൽ, റഫറി ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ പറയുന്നത് കേൾക്കാത്തതിനെ തുടർന്ന് ഓസ്‌ട്രേലിയൻ താരത്തിന് രണ്ടാം അവസരം നൽകുകയായിരുന്നു.
FIH എന്താണ് പറഞ്ഞത്?
ബർമിംഗ്ഹാം കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ-ഇന്ത്യ വനിതാ ടീമുകൾ തമ്മിലുള്ള സെമി ഫൈനൽ മത്സരത്തിനിടെയാണ് അബദ്ധത്തിൽ ഷൂട്ടൗട്ട് ആരംഭിച്ചത് (ക്ലോക്ക് പ്രവർത്തിക്കാൻ തയ്യാറായിരുന്നില്ല), അതിന് ഞങ്ങൾ ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു,” എഫ്‌ഐഎച്ച് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. വേണ്ടി.

ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ വീണ്ടും പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ട് നടത്താനുള്ള നടപടിയുണ്ടെന്നും അത് നടന്നിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. ഭാവിയിൽ ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ എഫ്ഐഎച്ച് സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് സമഗ്രമായ അന്വേഷണം നടത്തും.

മത്സരശേഷം ക്യാപ്റ്റൻ സവിത കരയാൻ തുടങ്ങി
ഓസ്‌ട്രേലിയക്കെതിരായ മത്സരത്തിൽ തോറ്റ ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ കരഞ്ഞു. മത്സരശേഷം ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിച്ചപ്പോൾ ക്യാപ്റ്റൻ സവിത പൂനിയയുടെ കണ്ണുകൾ നിറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് ഗെയിമിന്റെ ഭാഗമാണെന്നും ഞങ്ങൾക്ക് ഇതിൽ ഒന്നും ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മാനേജ്‌മെന്റ് ഇത് കാണണം. അതേ സമയം ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ പരിശീലകൻ ഷോപ്മാൻ സംഘാടകരെ വ്യക്തമായി വിമർശിച്ചു. ഇത്തരമൊരു സംഭവം ഉണ്ടാകരുതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആ ഒരു സംഭവം ഞങ്ങളുടെ മനോവീര്യം തകർത്തു, ഞങ്ങൾ തോറ്റു. അടുത്തതായി വെങ്കലത്തിനായുള്ള മത്സരം കളിക്കണം, ആത്മവീര്യം നഷ്ടപ്പെട്ട ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾക്കിടയിൽ വീണ്ടും ധൈര്യം പകരണം.

തീരുമാനത്തെ പരിശീലകൻ വിമർശിച്ചു
മത്സരശേഷം കോച്ച് ഷോപ്‌മാൻ പറഞ്ഞു- ഞാൻ ഇതൊരു ഒഴികഴിവായി ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല, എന്നാൽ നിങ്ങളുടെ ഗോൾകീപ്പർ പ്രതിരോധം തീർക്കുമ്പോൾ അത് ടീമിന്റെ മനോവീര്യം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം. നിങ്ങൾ തീരുമാനം മാറ്റുക. ഇതിൽ ടീം ശരിക്കും അസ്വസ്ഥരാണ്. അതിനു ശേഷം ടീമിന്റെ ശ്രദ്ധ അൽപ്പം മാറിപ്പോയെന്നും അതൊരു ഒഴികഴിവല്ല, ലളിതമായ ഒരു വസ്തുത മാത്രമാണെന്നും എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്.

ഷോപ്മാൻ പറഞ്ഞു- ഇത് ഞങ്ങളുടെ വേഗതയെ ബാധിച്ചു. റീടേക്കിൽ ഒരു ഗോളുണ്ടായതോടെ എല്ലാം തകിടം മറിഞ്ഞു. ഇത് കളിയെ ബാധിക്കില്ലെന്ന് ആളുകൾ കരുതുന്നു, പക്ഷേ അത് സംഭവിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ വികാരവും ഈ ഗെയിമുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. അമ്പയർമാർക്ക് പോലും അത് മനസ്സിലാകാത്തത് കൊണ്ട് എനിക്കും ദേഷ്യമുണ്ട്. ഗോൾ നഷ്ടമായെന്നറിഞ്ഞതിനാൽ ഓസീസ് പരാതിപ്പെട്ടില്ല. അനായാസം സ്‌കോർ ചെയ്യാൻ കുറച്ചുകൂടി സമയം കിട്ടി. എന്തുകൊണ്ടാണ് അവൻ അത് ഉപേക്ഷിക്കുന്നത്?

ഷോപ്മാൻ പറഞ്ഞു – FIH നും ഈ കായിക ഇനങ്ങളുടെ പ്രതിനിധികൾക്കും ഗെയിമും അതിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന വികാരങ്ങളും മനസ്സിലാകുന്നില്ലെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. കളിക്കുന്ന സമയത്തും ഇപ്പോഴുള്ള എന്റെ കോച്ചിംഗ് കരിയറിലുമായി ഇത്തരമൊരു അനുഭവം എനിക്കുണ്ടായിട്ടില്ല. ഇത് ദുഃഖകരമാണ്.

വിപുലീകരണം

കോമൺവെൽത്ത് ഗെയിംസ് 2022 ലെ വനിതാ ഹോക്കിയുടെ സെമി ഫൈനൽ മത്സരത്തിനിടെ ഇന്ത്യൻ ടീമിനോട് ചെയ്ത സത്യസന്ധതയ്‌ക്ക് എഫ്‌ഐ‌എച്ച് ക്ഷമാപണം നടത്തി. ഈ മത്സരത്തിൽ പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിനിടെ റഫറിയുടെ പിഴവിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ടീമിന് ആദ്യ ഗോൾ നേടാനുള്ള രണ്ട് അവസരങ്ങൾ ലഭിച്ചു. ഇതോടെ ഇന്ത്യൻ ടീമിന് പരാജയം ഏറ്റുവാങ്ങേണ്ടി വന്നു. ഇതിനുശേഷം, ഈ വിഷയത്തിൽ വളരെയധികം കോലാഹലങ്ങൾ ഉണ്ടായി, ഇപ്പോൾ എഫ്‌ഐ‌എച്ച് മുഴുവൻ വിഷയത്തിലും മാപ്പ് പറയുകയും സംഭവം അവലോകനം ചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിൽ ആദ്യ ശ്രമം പാഴാക്കിയ ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ റോസി മലോണിന് സ്‌കോർ ബോർഡിലെ എട്ട് സെക്കൻഡ് കൗണ്ട്ഡൗൺ ആരംഭിക്കാത്തതിനാൽ വീണ്ടും അവസരം ലഭിച്ചു. രണ്ടാം അവസരം പാഴാക്കാതെ ടീമിന് ലീഡ് നേടിക്കൊടുത്ത മലോൺ. ഇതോടെ ഇന്ത്യൻ താരങ്ങളുടെ മനോവീര്യം തകരുകയും പെനാൽറ്റി ഷൂട്ടൗട്ടിൽ 3–0ന് ഇന്ത്യൻ ടീം തോൽക്കുകയും ചെയ്തു.

നിശ്ചിത സമയത്ത് ഇരു ടീമുകളും 1-1ന് സമനിലയിൽ പിരിഞ്ഞു. സാങ്കേതിക ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ തീരുമാനത്തിൽ പ്രേക്ഷകരും അമർഷം പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു. മൈതാനത്ത്, ഇന്ത്യൻ ടീമിന്റെ പരിശീലകനും ഷോപ്പ്മാനും മറ്റ് കളിക്കാരും ഇതിൽ ടീം ഇന്ത്യയുടെ തെറ്റ് എന്താണ് എന്ന് റഫറിയോട് തർക്കിക്കുന്നതും കാണാം. എന്നാൽ, റഫറി ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ പറയുന്നത് കേൾക്കാത്തതിനെ തുടർന്ന് ഓസ്‌ട്രേലിയൻ താരത്തിന് രണ്ടാം അവസരം നൽകുകയായിരുന്നു.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.