2022 ഏഷ്യാ കപ്പ് ടി20യ്ക്കുള്ള ഇന്ത്യൻ ടീം, ജസ്പ്രീത് ബുംറ ഹർഷൽ പട്ടേലിനെ പുറത്താക്കി വിരാട് കോഹ്‌ലി കെഎൽ രാഹുൽ അർഷ്ദീപിനെ തിരിച്ചെത്തിച്ചു

വാർത്ത കേൾക്കുക

ബോർഡ് ഓഫ് കൺട്രോൾ ഫോർ ക്രിക്കറ്റ് ഇൻ ഇന്ത്യ (ബിസിസിഐ) ഏഷ്യാ കപ്പ് ടി20 ടൂർണമെന്റിനുള്ള ടീമിനെ പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിരാട് കോലിയും കെഎൽ രാഹുലും ഇന്ത്യൻ ടീമിൽ തിരിച്ചെത്തി. രോഹിത് ശർമ്മയാണ് ടീമിന്റെ ചുമതല. കെഎൽ രാഹുലായിരിക്കും ടീമിന്റെ വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ. ഇതിന് പുറമെ ദീപക് ഹൂഡ, അർഷ്ദീപ് സിങ്, അവേഷ് ഖാൻ എന്നിവർ ടീമിൽ സ്ഥാനം നിലനിർത്തി. പരിക്ക് കാരണം ജസ്പ്രീത് ബുംറയും ഹർഷൽ പട്ടേലും സെലക്ഷനിൽ ഇല്ലെന്ന് ബിസിസിഐ അറിയിച്ചു. ഇക്കാരണത്താൽ അദ്ദേഹത്തെ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. 15 കളിക്കാർക്കൊപ്പം മൂന്ന് താരങ്ങളെയും സ്റ്റാൻഡ്‌ബൈയിൽ നിൽക്കാൻ ഇന്ത്യ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ ശ്രേയസ് അയ്യർ, ദീപക് ചാഹർ, അക്സർ പട്ടേൽ എന്നിവരും ഉൾപ്പെടുന്നു.
ഏഷ്യാ കപ്പിനുള്ള ഇന്ത്യൻ ടീം: രോഹിത് ശർമ (ക്യാപ്റ്റൻ), കെ എൽ രാഹുൽ (വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ), വിരാട് കോലി, സൂര്യകുമാർ യാദവ്, ഋഷഭ് പന്ത് (ഡബ്ല്യുകെ), ദീപക് ഹൂഡ, ദിനേഷ് കാർത്തിക് (ഡബ്ല്യുകെ), ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ, രവീന്ദ്ര ജഡേജ, രവിചന്ദ്രൻ അശ്വിൻ, യുസ്‌വേന്ദ്ര ചാഹൽ, രവി ബിഷ്‌ണോയ് ഭുവനേശ്വർ കുമാർ, അർഷ്ദീപ് സിംഗ്, അവേഷ് ഖാൻ.

സ്റ്റാൻ പ്രകാരം: ശ്രേയസ് അയ്യർ, ദീപക് ചാഹർ, അക്സർ പട്ടേൽ. ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ പരമ്പര അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം ജൂലൈ 17ന് വിരാട് കോലി അവധിയിൽ പ്രവേശിച്ചിരുന്നു. അവൻ തിരിച്ചെത്തിയിരിക്കുന്നു. വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ ഏകദിന, ടി20 പരമ്പരകളിൽ കോലി കളിച്ചിരുന്നില്ല. സിംബാബ്‌വെയ്‌ക്കെതിരായ ഏകദിന പരമ്പരയിലും അദ്ദേഹത്തിന് വിശ്രമം അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വർഷം നടന്ന ടി20 ലോകകപ്പിന് ശേഷം നാല് ടി20 മത്സരങ്ങൾ മാത്രമാണ് വിരാടിന് കളിക്കാനായത്. ഇക്കാലയളവിൽ ഇന്ത്യയുടെ 19 മത്സരങ്ങളിൽ കളിച്ചിട്ടില്ല. ഈ നാല് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 20 ശരാശരിയിലും 128.57 സ്‌ട്രൈക്ക് റേറ്റിലും 81 റൺസ് നേടി. ഈ വർഷം ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ നടക്കുന്ന ടി20 ലോകകപ്പിന് മുമ്പുള്ള ടീം ഇന്ത്യയുടെ തയ്യാറെടുപ്പുകൾക്കുള്ള വലിയ പരമ്പരയാണിത്. ഇതിന് ശേഷം ഓസ്‌ട്രേലിയയ്ക്കും ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കുമെതിരായ പരമ്പരകൾ ഇന്ത്യൻ ടീം സ്വന്തം തട്ടകത്തിൽ കളിക്കും.

വിപുലീകരണം

ബോർഡ് ഓഫ് കൺട്രോൾ ഫോർ ക്രിക്കറ്റ് ഇൻ ഇന്ത്യ (ബിസിസിഐ) ഏഷ്യാ കപ്പ് ടി20 ടൂർണമെന്റിനുള്ള ടീമിനെ പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിരാട് കോലിയും കെഎൽ രാഹുലും ഇന്ത്യൻ ടീമിൽ തിരിച്ചെത്തി. രോഹിത് ശർമ്മയാണ് ടീമിന്റെ ചുമതല. കെഎൽ രാഹുലായിരിക്കും ടീമിന്റെ വൈസ് ക്യാപ്റ്റൻ. ഇതിന് പുറമെ ദീപക് ഹൂഡ, അർഷ്ദീപ് സിങ്, അവേഷ് ഖാൻ എന്നിവർ ടീമിൽ സ്ഥാനം നിലനിർത്തി.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *