ബീഹാർ ബിജെപി നേതാക്കൾ ഉപമുഖ്യമന്ത്രി തർകിഷോർ പ്രസാദിന്റെ പട്‌നയിലെ വസതിയിലെത്തി നിതീഷ് കുമാർ ജെഡു ആർജെഡി

വാർത്ത കേൾക്കുക

ബിഹാറിൽ രാഷ്ട്രീയ പ്രക്ഷോഭം ശക്തമാകുന്നു. അതിനിടെ നിതീഷ് കുമാറും കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷായും തമ്മിൽ ബിഹാറിൽ ചർച്ച നടന്നതായും വാർത്തകൾ വന്നിരുന്നു. ബിജെപിയും ജെഡിയുവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം വഷളാകുമെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങൾക്കിടയിൽ, നിതീഷിലേക്കുള്ള ഷായുടെ വിളി പല കാര്യങ്ങളിലും വളരെ പ്രാധാന്യമുള്ളതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. അഞ്ച്-ആറ് മിനിറ്റോളം ഇരു നേതാക്കളും ഫോണിൽ സംസാരിച്ചുവെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ. ബിജെപിയുടെയും ജെഡിയുവിന്റെയും സഖ്യം ബിഹാറിൽ തുടരുമെന്ന അഭ്യൂഹവും അന്നുമുതൽ നിലവിലുണ്ട്.

നേരത്തെ നിരവധി ബിജെപി നേതാക്കൾ ബിഹാർ ഉപമുഖ്യമന്ത്രി തർകിഷോർ പ്രസാദിന്റെ വസതിയിൽ എത്തിയിരുന്നു. ബിജെപി-ജെഡിയു തമ്മിൽ പകൽ മുഴുവൻ വാക്കേറ്റമുണ്ടെന്ന് നേരത്തെ റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ടായിരുന്നു. മുഖ്യമന്ത്രി നിതീഷ് കുമാർ ബിജെപി വിട്ടാൽ ഞങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ തയ്യാറാണെന്ന് ആർജെഡിയും മറ്റ് പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളും പറഞ്ഞു. അതേസമയം, ജെഡിയു നാളെ രാവിലെ 11ന് പട്‌നയിൽ യോഗം ചേരും. നാളെ രാവിലെ 11ന് ആർജെഡിയും പ്രത്യേക യോഗം ചേരും.

എന്തുകൊണ്ട് ബിജെപി സഖ്യം പ്രധാനമാണ്?
നിതീഷ് കുമാർ ആർജെഡിയുമായി ചേർന്ന് സർക്കാർ രൂപീകരിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചാൽ, 2024ലെ ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് പാർട്ടി വളരെ ഗൗരവമായി ഒരുങ്ങുന്ന ബിജെപിയുടെ ശ്രമങ്ങൾക്ക് ആദ്യ തിരിച്ചടിയാകും. ബിഹാറിൽ മാത്രം 40 ലോക്‌സഭാ സീറ്റുകളാണുള്ളത്. സംസ്ഥാനത്ത് ജാതി അടിസ്ഥാനത്തിൽ വോട്ടർമാരുടെ വലിയ വിഭജനം ഉണ്ട്, ബിജെപി ഒറ്റയ്ക്ക് മികച്ച വിജയം നേടുന്നതിൽ വെല്ലുവിളികൾ നേരിട്ടേക്കാം. മറുവശത്ത്, ജെഡിയു, ആർജെഡി, ഹും സഖ്യം ഒന്നിക്കുന്നത് സംസ്ഥാനത്ത് എൻഡിഎയ്ക്ക് വൻ തിരിച്ചടിയുണ്ടാക്കും.

വിപുലീകരണം

ബിഹാറിൽ രാഷ്ട്രീയ പ്രക്ഷോഭം ശക്തമാകുന്നു. അതിനിടെ നിതീഷ് കുമാറും കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷായും തമ്മിൽ ബിഹാറിൽ ചർച്ച നടന്നതായും വാർത്തകൾ വന്നിരുന്നു. ബിജെപിയും ജെഡിയുവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം വഷളാകുമെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങൾക്കിടയിൽ, നിതീഷിലേക്കുള്ള ഷായുടെ വിളി പല കാര്യങ്ങളിലും വളരെ പ്രാധാന്യമുള്ളതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. അഞ്ച്-ആറ് മിനിറ്റോളം ഇരു നേതാക്കളും ഫോണിൽ സംസാരിച്ചുവെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ. ബിജെപിയുടെയും ജെഡിയുവിന്റെയും സഖ്യം ബിഹാറിൽ തുടരുമെന്ന അഭ്യൂഹവും അന്നുമുതൽ നിലവിലുണ്ട്.

നേരത്തെ നിരവധി ബിജെപി നേതാക്കൾ ബിഹാർ ഉപമുഖ്യമന്ത്രി തർകിഷോർ പ്രസാദിന്റെ വസതിയിൽ എത്തിയിരുന്നു. ബിജെപി-ജെഡിയു തമ്മിൽ പകൽ മുഴുവൻ വാക്കേറ്റമുണ്ടെന്ന് നേരത്തെ റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ടായിരുന്നു. മുഖ്യമന്ത്രി നിതീഷ് കുമാർ ബിജെപി വിട്ടാൽ ഞങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ തയ്യാറാണെന്ന് ആർജെഡിയും മറ്റ് പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളും പറഞ്ഞു. അതേസമയം, ജെഡിയു നാളെ രാവിലെ 11ന് പട്‌നയിൽ യോഗം ചേരും. നാളെ രാവിലെ 11ന് ആർജെഡിയും പ്രത്യേക യോഗം ചേരും.

എന്തുകൊണ്ട് ബിജെപി സഖ്യം പ്രധാനമാണ്?

നിതീഷ് കുമാർ ആർജെഡിയുമായി ചേർന്ന് സർക്കാർ രൂപീകരിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചാൽ, 2024ലെ ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് പാർട്ടി വളരെ ഗൗരവമായി ഒരുങ്ങുന്ന ബിജെപിയുടെ ശ്രമങ്ങൾക്ക് ആദ്യ തിരിച്ചടിയാകും. ബിഹാറിൽ മാത്രം 40 ലോക്‌സഭാ സീറ്റുകളാണുള്ളത്. സംസ്ഥാനത്ത് ജാതി അടിസ്ഥാനത്തിൽ വോട്ടർമാരുടെ വലിയ വിഭജനം ഉണ്ട്, ബിജെപി ഒറ്റയ്ക്ക് മികച്ച വിജയം നേടുന്നതിൽ വെല്ലുവിളികൾ നേരിട്ടേക്കാം. മറുവശത്ത്, ജെഡിയു, ആർജെഡി, ഹും സഖ്യം ഒന്നിക്കുന്നത് സംസ്ഥാനത്ത് എൻഡിഎയ്ക്ക് വൻ തിരിച്ചടിയുണ്ടാക്കും.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *