രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2022 എൻഡിഎ സ്ഥാനാർത്ഥി ദ്രൗപതി മുർമു ഇന്ന് ഡൽഹിയിലെത്തും ഹിന്ദിയിൽ വാർത്ത

വാർത്ത കേൾക്കുക

എൻഡിഎയുടെ രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥി ദ്രൗപതി മുർമു ഒഡീഷയുടെ തലസ്ഥാനമായ ഭുവനേശ്വറിൽ നിന്ന് ഇന്ന് ഡൽഹിയിലെത്തി. വെള്ളിയാഴ്ച അവർ നാമനിർദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കും. പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ പൊതു സ്ഥാനാർത്ഥി മുൻ കേന്ദ്രമന്ത്രി യശ്വന്ത് സിൻഹയെയാണ് അദ്ദേഹം നേരിടുക.
കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരായ അർജുൻ മുണ്ട, അർജുൻ റാം മേഘ്‌വാൾ, ഡോ. വീരേന്ദ്ര കുമാർ, ബി.ജെ.പി നേതാവ് മനോജ് തിവാരി എന്നിവർ ചേർന്നാണ് ദ്രൗപതി മുർമുവിനെ ഡൽഹി വിമാനത്താവളത്തിൽ സ്വീകരിച്ചത്. നേരത്തെ ഭുവനേശ്വർ വിമാനത്താവളത്തിൽ മാധ്യമങ്ങളുമായുള്ള ചർച്ചയിൽ ഭാവി രാഷ്ട്രപതി ദ്രൗപതി മുർമുവിന്റെ മകൾ ഇതിശ്രീ അമ്മ രാഷ്ട്രപതിയാകാൻ പോകുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞത് അവിശ്വസനീയമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. ഇങ്ങനെ സംഭവിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും കരുതിയിരുന്നില്ലെന്ന് ഒഡീഷയിലെ ഒരു ബാങ്കിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഇതിശ്രീ പറഞ്ഞു. ഇത് സംഭവിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോഴും വിശ്വസിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല. അമ്മ പോലും ഇത് വിശ്വസിച്ചില്ലെന്നും ഇത്ശ്രീ പറഞ്ഞു.

എൻഡിഎ സ്ഥാനാർത്ഥി ദ്രൗപതി മുർമു എത്ര ശക്തനാണ്

രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നിലവിൽ കേന്ദ്രം ഭരിക്കുന്ന എൻഡിഎയ്ക്ക് ആകെ 5,26,420 വോട്ടുകളാണുള്ളത്. 5,39,420 വോട്ടുകളാണ് മുർമുവിന് വിജയിക്കാൻ വേണ്ടത്. ഇപ്പോൾ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സമവാക്യങ്ങൾ പരിശോധിച്ചാൽ, ഒഡീഷയിൽ നിന്ന് വരുന്നതിനാൽ മുർമുവിന് ബിജു ജനതാദളിന്റെ (ബിജെഡി) പിന്തുണ നേരിട്ട് ലഭിക്കുന്നു. അതായത് ബിജെഡിയുടെ 31000 വോട്ടുകളും അദ്ദേഹത്തിന് അനുകൂലമായി വീഴും. ഒഡീഷ മുഖ്യമന്ത്രി നവീൻ പട്‌നായിക് ദ്രൗപതി മുർമുവിന് പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതുകൂടാതെ, വൈഎസ്ആർ കോൺഗ്രസും വന്നാൽ 43000 വോട്ടുകളും അവർക്കൊപ്പമുണ്ടാകും. ഇതുകൂടാതെ ആദിവാസികളുടെ പേരിൽ രാഷ്ട്രീയം നടത്തുന്ന ജാർഖണ്ഡ് മുക്തി മോർച്ചയ്ക്ക് മുർമുവിനെ എതിർക്കുക പ്രയാസമാണ്. ജെഎംഎം സമ്മർദ്ദത്തിലായാൽ മുർമുവിന് 20000 വോട്ടുകൾ കൂടി ലഭിക്കും.

സിൻഹയുടെ മുൻനിര ദുർബലമാണ്
ദ്രൗപതി മുർമുവിന് മുന്നിൽ യശ്വന്ത് സിൻഹ വളരെ ദുർബലനായി കാണപ്പെടുന്നു. ഏകകണ്ഠമായ പ്രതിപക്ഷ സ്ഥാനാർത്ഥിയായിരുന്നിട്ടും നിലവിൽ 3,70,709 വോട്ടുകളാണ് അദ്ദേഹത്തിനുള്ളത്. എന്നിരുന്നാലും, എൻഡിഎയ്ക്ക് മുന്നിൽ പ്രതിപക്ഷ ഐക്യം എത്രനാൾ നിലനിൽക്കുമെന്നതും കൗതുകകരമാണ്.

ഇവിടെ മുഴുവൻ ഗണിതവും മനസ്സിലാക്കുക
NDA – ആകെ വോട്ടുകൾ : 5,26,420
വിജയിക്കാൻ വേണ്ടത്: 5,39,420
ബിജെഡി (31,000 വോട്ടുകൾ), വൈഎസ്ആർ കോൺഗ്രസ് (43,000 വോട്ടുകൾ) പിന്തുണയോടെ എൻഡിഎയുടെ സ്ഥാനം: 6,00,420
ആദിവാസികളുടെ പേരിൽ രാഷ്ട്രീയം നടത്തുന്ന ജാർഖണ്ഡ് മുക്തി മോർച്ചയ്ക്ക് മുർമുവിനെ എതിർക്കുക പ്രയാസമാണ്. ജെഎംഎം സമ്മർദ്ദത്തിലായാൽ മുർമുവിന് 20000 വോട്ടുകൾ കൂടി ലഭിക്കും. ഇപ്പോൾ ജെഎംഎം വിട്ടാലും എൻഡിഎയ്ക്ക് ആറ് ലക്ഷത്തിലധികം വോട്ടുണ്ട്.

പ്രതിപക്ഷം: സിൻഹ വളരെ പിന്നിലാണ്
പ്രതിപക്ഷത്തിന് ഏകദേശം 3,70,709 വോട്ടുകളാണുള്ളത്.
യുപിഎ: 2,59,000
ടിഎംസി : 58,000
എസ്പി: 28,688
ഇടത്: 25,000 വോട്ടുകൾ

എൻഡിഎ ആദിവാസി വനിതകളെ സ്ഥാനാർഥിയാക്കിയതിനുശേഷവും പ്രതിപക്ഷ ഐക്യം നിലനിൽക്കുമോയെന്നത് കൗതുകകരമാണ്.
എൻസിപി അധ്യക്ഷൻ ശരദ് പവാർ അറിയിച്ചതനുസരിച്ച്, പ്രതിപക്ഷ സ്ഥാനാർത്ഥി യശ്വന്ത് സിൻഹ ജൂൺ 27 ന് പത്രിക സമർപ്പിക്കും. എൻഡിഎ സ്ഥാനാർത്ഥി ദ്രൗപതി മുർമു ജൂൺ 24ന് നാമനിർദേശ പത്രിക സമർപ്പിച്ചേക്കുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. ജൂലൈ 18നാണ് രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ്. വോട്ടെണ്ണൽ ജൂലൈ 21ന് നടക്കും. എൻറോൾമെന്റ് നടപടികൾ ആരംഭിച്ചു. അവസാന തീയതി ജൂൺ 29.

വിപുലീകരണം

എൻഡിഎയുടെ രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥി ദ്രൗപതി മുർമു ഒഡീഷയുടെ തലസ്ഥാനമായ ഭുവനേശ്വറിൽ നിന്ന് ഇന്ന് ഡൽഹിയിലെത്തി. വെള്ളിയാഴ്ച അവർ നാമനിർദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കും. പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ പൊതു സ്ഥാനാർത്ഥി മുൻ കേന്ദ്രമന്ത്രി യശ്വന്ത് സിൻഹയെയാണ് അദ്ദേഹം നേരിടുക.

കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരായ അർജുൻ മുണ്ട, അർജുൻ റാം മേഘ്‌വാൾ, ഡോ. വീരേന്ദ്ര കുമാർ, ബി.ജെ.പി നേതാവ് മനോജ് തിവാരി എന്നിവർ ചേർന്നാണ് ദ്രൗപതി മുർമുവിനെ ഡൽഹി വിമാനത്താവളത്തിൽ സ്വീകരിച്ചത്. നേരത്തെ ഭുവനേശ്വർ വിമാനത്താവളത്തിൽ മാധ്യമങ്ങളുമായുള്ള ചർച്ചയിൽ ഭാവി രാഷ്ട്രപതി ദ്രൗപതി മുർമുവിന്റെ മകൾ ഇതിശ്രീ അമ്മ രാഷ്ട്രപതിയാകാൻ പോകുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞത് അവിശ്വസനീയമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. ഇങ്ങനെ സംഭവിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും കരുതിയിരുന്നില്ലെന്ന് ഒഡീഷയിലെ ഒരു ബാങ്കിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഇതിശ്രീ പറഞ്ഞു. ഇത് സംഭവിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോഴും വിശ്വസിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല. അമ്മ പോലും ഇത് വിശ്വസിച്ചില്ലെന്നും ഇത്ശ്രീ പറഞ്ഞു.

എൻഡിഎ സ്ഥാനാർത്ഥി ദ്രൗപതി മുർമു എത്ര ശക്തനാണ്

രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നിലവിൽ കേന്ദ്രം ഭരിക്കുന്ന എൻഡിഎയ്ക്ക് ആകെ 5,26,420 വോട്ടുകളാണുള്ളത്. 5,39,420 വോട്ടുകളാണ് മുർമുവിന് വിജയിക്കാൻ വേണ്ടത്. ഇപ്പോൾ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സമവാക്യങ്ങൾ പരിശോധിച്ചാൽ, ഒഡീഷയിൽ നിന്ന് വരുന്നതിനാൽ മുർമുവിന് ബിജു ജനതാദളിന്റെ (ബിജെഡി) പിന്തുണ നേരിട്ട് ലഭിക്കുന്നു. അതായത് ബിജെഡിയുടെ 31000 വോട്ടുകളും അദ്ദേഹത്തിന് അനുകൂലമായി വീഴും. ഒഡീഷ മുഖ്യമന്ത്രി നവീൻ പട്‌നായിക് ദ്രൗപതി മുർമുവിന് പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതുകൂടാതെ, വൈഎസ്ആർ കോൺഗ്രസും വന്നാൽ 43000 വോട്ടുകളും അവർക്കൊപ്പമുണ്ടാകും. ഇതുകൂടാതെ ആദിവാസികളുടെ പേരിൽ രാഷ്ട്രീയം നടത്തുന്ന ജാർഖണ്ഡ് മുക്തി മോർച്ചയ്ക്ക് മുർമുവിനെ എതിർക്കുക പ്രയാസമാണ്. ജെഎംഎം സമ്മർദ്ദത്തിലായാൽ മുർമുവിന് 20000 വോട്ടുകൾ കൂടി ലഭിക്കും.

സിൻഹയുടെ മുൻനിര ദുർബലമാണ്

ദ്രൗപതി മുർമുവിന് മുന്നിൽ യശ്വന്ത് സിൻഹ വളരെ ദുർബലനായി കാണപ്പെടുന്നു. ഏകകണ്ഠമായ പ്രതിപക്ഷ സ്ഥാനാർത്ഥിയായിരുന്നിട്ടും നിലവിൽ 3,70,709 വോട്ടുകളാണ് അദ്ദേഹത്തിനുള്ളത്. എന്നിരുന്നാലും, എൻഡിഎയ്ക്ക് മുന്നിൽ പ്രതിപക്ഷ ഐക്യം എത്രനാൾ നിലനിൽക്കുമെന്നതും കൗതുകകരമാണ്.

ഇവിടെ മുഴുവൻ ഗണിതവും മനസ്സിലാക്കുക

NDA – ആകെ വോട്ടുകൾ : 5,26,420

വിജയിക്കാൻ വേണ്ടത്: 5,39,420

ബിജെഡി (31,000 വോട്ടുകൾ), വൈഎസ്ആർ കോൺഗ്രസ് (43,000 വോട്ടുകൾ) പിന്തുണയോടെ എൻഡിഎയുടെ സ്ഥാനം: 6,00,420

ആദിവാസികളുടെ പേരിൽ രാഷ്ട്രീയം നടത്തുന്ന ജാർഖണ്ഡ് മുക്തി മോർച്ചയ്ക്ക് മുർമുവിനെ എതിർക്കുക പ്രയാസമാണ്. ജെഎംഎം സമ്മർദ്ദത്തിലായാൽ മുർമുവിന് 20000 വോട്ടുകൾ കൂടി ലഭിക്കും. ഇപ്പോൾ ജെഎംഎം വിട്ടാലും എൻഡിഎയ്ക്ക് ആറ് ലക്ഷത്തിലധികം വോട്ടുണ്ട്.

പ്രതിപക്ഷം: സിൻഹ വളരെ പിന്നിലാണ്

പ്രതിപക്ഷത്തിന് ഏകദേശം 3,70,709 വോട്ടുകളാണുള്ളത്.

യുപിഎ: 2,59,000

ടിഎംസി : 58,000

എസ്പി: 28,688

ഇടത്: 25,000 വോട്ടുകൾ

എൻഡിഎ ആദിവാസി വനിതകളെ സ്ഥാനാർഥിയാക്കിയതിനുശേഷവും പ്രതിപക്ഷ ഐക്യം നിലനിൽക്കുമോയെന്നത് കൗതുകകരമാണ്.

എൻസിപി അധ്യക്ഷൻ ശരദ് പവാർ അറിയിച്ചതനുസരിച്ച്, പ്രതിപക്ഷ സ്ഥാനാർത്ഥി യശ്വന്ത് സിൻഹ ജൂൺ 27 ന് പത്രിക സമർപ്പിക്കും. എൻഡിഎ സ്ഥാനാർത്ഥി ദ്രൗപതി മുർമു ജൂൺ 24ന് നാമനിർദേശ പത്രിക സമർപ്പിച്ചേക്കുമെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. ജൂലൈ 18നാണ് രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ്. വോട്ടെണ്ണൽ ജൂലൈ 21ന് നടക്കും. എൻറോൾമെന്റ് നടപടികൾ ആരംഭിച്ചു. അവസാന തീയതി ജൂൺ 29.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.