നല്ല ജോലി, പോലീസുകാരൻ വൃദ്ധയ്ക്ക് ഭക്ഷണം നൽകി – ചിത്രം എല്ലാം പറയുമ്പോൾ

ന്യൂസ് ഡെസ്ക്, അമർ ഉജാല, കാൺപൂർ

പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ശിഖ പാണ്ഡെ
2022 ജൂൺ 23 10:35 AM IST വ്യാഴം അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തു

വാർത്ത കേൾക്കുക

കാണ് പൂരിലെ ബിദ്നു ഹൈവേയുടെ ഓരത്ത് ചുട്ടുപൊള്ളുന്ന വെയിലില് നിലത്ത് കിടക്കുന്ന ഒരു വൃദ്ധ പട്ടിണിയും സൂര്യപ്രകാശവും സഹിക്കുകയായിരുന്നു. ആളുകൾ കടന്നുപോകുന്നുണ്ടെങ്കിലും ആരും അവനെ ശ്രദ്ധിച്ചില്ല. തുടർന്ന് ബിധ്‌നു പോലീസ് സ്‌റ്റേഷനിലെ എസ്‌ഐ ഹരേന്ദ്ര സിംഗ് അതുവഴി പോകുമ്പോൾ വൃദ്ധയെ കണ്ടു. ബൈക്ക് നിർത്തി വൃദ്ധയെ മടിയിലിരുത്തി ഒരു ഷെഡ്ഡിലെ തണലിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി.

വിശപ്പും ദാഹവും കൊണ്ട് പൊറുതിമുട്ടിയ വൃദ്ധയോട് അയാൾ വെള്ളം കൊടുത്ത് അടുത്തുള്ള ധാബയിൽ നിന്ന് പയറും റൊട്ടിയും ചോദിച്ചു. ഒരു കഷണം റൊട്ടി കഴിക്കുന്നതിനിടയിൽ അവൾ കരയാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ, ഹരേന്ദ്രൻ സ്വന്തം കൈകൊണ്ട് അവൾക്ക് ഒരു വായിൽ ഭക്ഷണം നൽകി. എഴുപത്തഞ്ചുകാരനായ വൃദ്ധൻ തളർന്ന സ്വരത്തിൽ എസ്‌ഐക്ക് വേണ്ടി പ്രാർത്ഥിച്ചെങ്കിലും വാക്കുകളിൽ വേദന നിറഞ്ഞിരുന്നു. ആരോഗ്യനില മെച്ചപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന്, ബജാരിയയിലെ ബഷീർഗഞ്ച് ബക്രംമാണ്ഡി പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ താമസിക്കുന്ന കുഡ്‌സിയ എന്ന് വൃദ്ധ അവളെ വിളിച്ചു. ഇത് കേട്ട് പോലീസുകാർ അമ്പരന്നു, കാരണം ഖുദ്‌സിയയുടെ വീട് അദ്ദേഹം നിൽക്കുന്ന സ്ഥലത്ത് നിന്ന് ഏകദേശം 20 കിലോമീറ്റർ അകലെയാണ്.

ഒറ്റയ്ക്ക് ഇവിടെയെത്തുക അസാധ്യമായിരുന്നു. അഞ്ച് വർഷം മുമ്പ് ഭർത്താവ് ഫമുദ്ദീൻ മരിച്ചതായി വൃദ്ധ പറഞ്ഞു. കുട്ടികളില്ലാത്തതിനാൽ വീടിന്റെ ഒരു മുറിയിൽ ഒറ്റയ്ക്കാണ് താമസം. കുടുംബാംഗങ്ങൾ ഭക്ഷണം നൽകുന്നു. ഇൻസ്പെക്ടർ ബജാരിയ പോലീസ് സ്റ്റേഷനുമായി ബന്ധപ്പെടുകയും വൃദ്ധ നൽകിയ വിലാസത്തെക്കുറിച്ച് വിവരം ലഭിക്കുകയും ചെയ്തു. വിലാസം സ്ഥിരീകരിച്ച്, വനിതാ സൈനികർക്കൊപ്പം വൃദ്ധയെ അവളുടെ വീട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി.

അയൽപക്കത്ത് താമസിച്ചിരുന്ന കുടുംബത്തിന്റെ പേരക്കുട്ടി അർസ്ലാൻ മിസ്ബാഹുദ്ദീൻ അഹമ്മദിന്റെ സംരക്ഷണയിലാണ് വൃദ്ധയെ കൈമാറിയത്. തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം മുതൽ യുവതിയെ പെട്ടെന്ന് കാണാതാവുകയായിരുന്നുവെന്ന് അയൽവാസികൾ പറഞ്ഞു. അവൾ അടുത്തെവിടെയെങ്കിലും ഉണ്ടെന്ന് ആളുകൾ കരുതി, അതിനാൽ അവളെ അന്വേഷിച്ചില്ല. 20 കിലോമീറ്റർ ദൂരെ എങ്ങനെയാണ് വൃദ്ധയെത്തിയത് എന്ന് ആർക്കും പറയാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

വിപുലീകരണം

കാണ് പൂരിലെ ബിദ്നു ഹൈവേയുടെ ഓരത്ത് ചുട്ടുപൊള്ളുന്ന വെയിലില് നിലത്ത് കിടക്കുന്ന ഒരു വൃദ്ധ പട്ടിണിയും സൂര്യപ്രകാശവും സഹിക്കുകയായിരുന്നു. ആളുകൾ കടന്നുപോകുന്നുണ്ടെങ്കിലും ആരും അവനെ ശ്രദ്ധിച്ചില്ല. തുടർന്ന് ബിധ്‌നു പോലീസ് സ്‌റ്റേഷനിലെ എസ്‌ഐ ഹരേന്ദ്ര സിംഗ് അതുവഴി പോകുമ്പോൾ വൃദ്ധയെ കണ്ടു. ബൈക്ക് നിർത്തി വൃദ്ധയെ മടിയിലിരുത്തി ഒരു ഷെഡ്ഡിലെ തണലിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി.

വിശപ്പും ദാഹവും കൊണ്ട് പൊറുതിമുട്ടിയ വൃദ്ധയോട് അയാൾ വെള്ളം കൊടുത്ത് അടുത്തുള്ള ധാബയിൽ നിന്ന് പയറും റൊട്ടിയും ചോദിച്ചു. ഒരു കഷണം റൊട്ടി കഴിക്കുന്നതിനിടയിൽ അവൾ കരയാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ, ഹരേന്ദ്രൻ സ്വന്തം കൈകൊണ്ട് അവൾക്ക് ഒരു വായിൽ ഭക്ഷണം നൽകി. എഴുപത്തഞ്ചുകാരനായ വൃദ്ധൻ തളർന്ന സ്വരത്തിൽ എസ്‌ഐക്ക് വേണ്ടി പ്രാർത്ഥിച്ചെങ്കിലും വാക്കുകളിൽ വേദന നിറഞ്ഞിരുന്നു. ആരോഗ്യനില മെച്ചപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന്, ബജാരിയയിലെ ബഷീർഗഞ്ച് ബക്രംമാണ്ഡി പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ താമസിക്കുന്ന കുഡ്‌സിയ എന്ന് വൃദ്ധ അവളെ വിളിച്ചു. ഇത് കേട്ട് പോലീസുകാർ അമ്പരന്നു, കാരണം ഖുദ്‌സിയയുടെ വീട് അദ്ദേഹം നിൽക്കുന്ന സ്ഥലത്ത് നിന്ന് ഏകദേശം 20 കിലോമീറ്റർ അകലെയാണ്.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.