ഇന്ത്യ Vs ലെസ്റ്റർഷയർ ലൈവ് സ്‌കോർ വാം അപ്പ് മാച്ച് ഡേ 1 രോഹിത് ശർമ്മ ജസ്പ്രീത് ബുംറ വിരാട് കോഹ്‌ലി ഇന്ത്യ ടൂർ ഓഫ് ഇംഗ്ലണ്ട് 2022

വാർത്ത കേൾക്കുക

ജൂലായ് ഒന്നിന് ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ ആരംഭിക്കുന്ന ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പ് ടീം ഇന്ത്യ മുഴുവനും ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിന് മുമ്പ്, വ്യാഴാഴ്ച (ജൂൺ 23) ഇന്ത്യൻ ടീമും ലെസ്റ്റർഷയറും തമ്മിലുള്ള പരിശീലന മത്സരം ആരംഭിച്ചു. ടോസ് നേടിയ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ്മ ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ തീരുമാനിക്കുകയായിരുന്നു. നാല് ഇന്ത്യൻ താരങ്ങളായ ചേതേശ്വര് പൂജാര, ജസ്പ്രീത് ബുംറ, ഋഷഭ് പന്ത്, പ്രശസ്ത കൃഷ്ണ എന്നിവർ പരിശീലനത്തിനായി ലെസ്റ്റർഷയർ ടീമിൽ കളിക്കുന്നുണ്ട് എന്നതാണ് രസകരം.

വിരാട് കോലിയും ഹനുമ വിഹാരിയുമാണ് ക്രീസിൽ. 28 പന്തിൽ 21 റൺസെടുത്ത ശുഭ്മാൻ ഗിൽ ഋഷഭ് പന്തിന്റെ പന്തിൽ ഡേവിസ് ക്യാച്ചെടുത്തു. ആദ്യ വിക്കറ്റിൽ രോഹിത് ശർമയ്‌ക്കൊപ്പം 9.2 ഓവറിൽ 35 റൺസിന്റെ കൂട്ടുകെട്ട്. രോഹിത് ശർമ്മയുടെ ഫോമിലാണ് ഇന്ത്യക്ക് രണ്ടാം പ്രഹരം ലഭിച്ചത്. ടീമിന്റെ സ്കോർ 15.2 ഓവറിൽ 50 റൺസ് ആയപ്പോൾ രോഹിത് ശർമ പവലിയനിലേക്ക് മടങ്ങി. റോമൻ വാക്കറുടെ പന്തിൽ രോഹിത് പുറത്തായി. 47 പന്തിൽ 25 റൺസാണ് താരം നേടിയത്.

എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ ലെസ്റ്റർഷെയറിന് വേണ്ടി കളിക്കുന്നത്?
ഇക്കാരണത്താൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള നാല് കളിക്കാരെ ലെസ്റ്റർഷെയറിന്റെ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ എല്ലാ ഇന്ത്യൻ കളിക്കാർക്കും പരിശീലനത്തിനുള്ള മുഴുവൻ അവസരവും ലഭിക്കും. ടീം ഇന്ത്യയുടെ എല്ലാ താരങ്ങളും ഒരേ ടീമിൽ നിന്നാണ് കളിച്ചതെങ്കിൽ ചിലർക്ക് ബാറ്റിംഗോ ബൗളിങ്ങോ കുറവായേനെ. ഈ സാഹചര്യം ഒഴിവാക്കാനാണ് ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് നാല് താരങ്ങളെ എതിർ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഇത് എല്ലാ കളിക്കാർക്കും പരിശീലനത്തിന് ധാരാളം അവസരം നൽകും. ലെസ്റ്റർഷയർ ടീമിൽ ഉൾപ്പെട്ട നാല് താരങ്ങളിൽ പ്രശസ്തനായ കൃഷ്ണ പ്രധാന മത്സരത്തിൽ കളിച്ചതായി സംശയിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തെ കൂടാതെ, മറ്റ് മൂന്ന് താരങ്ങളും ജൂലൈ 1 മുതൽ ആദ്യ ടെസ്റ്റ് മത്സരം കളിക്കുമെന്ന് ഏതാണ്ട് ഉറപ്പാണ്.

ആദ്യ പരിശീലന മത്സരത്തിന് ഇരു ടീമുകളും

ലെസ്റ്റർഷയർ ടീം: സാമുവൽ ഇവാൻസ് (ക്യാപ്റ്റൻ), റെഹാൻ അഹമ്മദ്, സാമുവൽ ബേറ്റ്‌സ് (ഡബ്ല്യുകെ), നഥാൻ ബൗളി, വിൽ ഡേവിസ്, ജോയ് എവിസൺ, ലൂയിസ് കിംബർ, ആബിദിൻ സകന്ദേ, റോമൻ വാക്കർ, ചേതേശ്വര് പൂജാര, ഋഷഭ് പന്ത്, ജസ്പ്രീത് ബുംറ, പ്രണാന്ദ് കൃഷ്ണ.

ഇന്ത്യൻ ടീം: രോഹിത് ശർമ്മ (ക്യാപ്റ്റൻ), ശുഭ്മാൻ ഗിൽ, വിരാട് കോലി, ശ്രേയസ് അയ്യർ, ഹനുമ വിഹാരി, ശ്രീകർ ഭരത് (WK), രവീന്ദ്ര ജഡേജ, ശാർദുൽ താക്കൂർ, മുഹമ്മദ് ഷമി, മുഹമ്മദ് സിറാജ്, ഉമേഷ് യാദവ്.

വിപുലീകരണം

ജൂലായ് ഒന്നിന് ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ ആരംഭിക്കുന്ന ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പ് ടീം ഇന്ത്യ മുഴുവനും ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിന് മുമ്പ്, വ്യാഴാഴ്ച (ജൂൺ 23) ഇന്ത്യൻ ടീമും ലെസ്റ്റർഷെയറും തമ്മിലുള്ള പരിശീലന മത്സരം ആരംഭിച്ചു. ടോസ് നേടിയ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ്മ ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്യാൻ തീരുമാനിക്കുകയായിരുന്നു. നാല് ഇന്ത്യൻ താരങ്ങളായ ചേതേശ്വര് പൂജാര, ജസ്പ്രീത് ബുംറ, ഋഷഭ് പന്ത്, പ്രശസ്ത കൃഷ്ണ എന്നിവർ പരിശീലനത്തിനായി ലെസ്റ്റർഷയർ ടീമിൽ കളിക്കുന്നുണ്ട് എന്നതാണ് രസകരം.

വിരാട് കോലിയും ഹനുമ വിഹാരിയുമാണ് ക്രീസിൽ. 28 പന്തിൽ 21 റൺസെടുത്ത ശുഭ്മാൻ ഗിൽ ഋഷഭ് പന്തിന്റെ പന്തിൽ ഡേവിസ് ക്യാച്ചെടുത്തു. ആദ്യ വിക്കറ്റിൽ രോഹിത് ശർമയ്‌ക്കൊപ്പം 9.2 ഓവറിൽ 35 റൺസിന്റെ കൂട്ടുകെട്ട്. രോഹിത് ശർമ്മയുടെ ഫോമിലാണ് ഇന്ത്യക്ക് രണ്ടാം പ്രഹരം ലഭിച്ചത്. ടീമിന്റെ സ്കോർ 15.2 ഓവറിൽ 50 റൺസ് ആയപ്പോൾ രോഹിത് ശർമ പവലിയനിലേക്ക് മടങ്ങി. റോമൻ വാക്കറുടെ പന്തിൽ രോഹിത് പുറത്തായി. 47 പന്തിൽ 25 റൺസാണ് താരം നേടിയത്.

എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇന്ത്യൻ താരങ്ങൾ ലെസ്റ്റർഷെയറിന് വേണ്ടി കളിക്കുന്നത്?

ഇക്കാരണത്താൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള നാല് കളിക്കാരെ ലെസ്റ്റർഷെയറിന്റെ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ എല്ലാ ഇന്ത്യൻ കളിക്കാർക്കും പരിശീലനത്തിനുള്ള മുഴുവൻ അവസരവും ലഭിക്കും. ടീം ഇന്ത്യയുടെ എല്ലാ താരങ്ങളും ഒരേ ടീമിൽ നിന്നാണ് കളിച്ചതെങ്കിൽ ചിലർക്ക് ബാറ്റിംഗോ ബൗളിങ്ങോ കുറവായേനെ. ഈ സാഹചര്യം ഒഴിവാക്കാനാണ് ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് നാല് താരങ്ങളെ എതിർ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഇത് എല്ലാ കളിക്കാർക്കും പരിശീലനത്തിന് ധാരാളം അവസരം നൽകും. ലെസ്റ്റർഷയർ ടീമിൽ ഉൾപ്പെട്ട നാല് താരങ്ങളിൽ പ്രശസ്തനായ കൃഷ്ണ പ്രധാന മത്സരത്തിൽ കളിച്ചതായി സംശയിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തെ കൂടാതെ, മറ്റ് മൂന്ന് താരങ്ങളും ജൂലൈ 1 മുതൽ ആദ്യ ടെസ്റ്റ് മത്സരം കളിക്കുമെന്ന് ഏതാണ്ട് ഉറപ്പാണ്.

ആദ്യ പരിശീലന മത്സരത്തിന് ഇരു ടീമുകളും

ലെസ്റ്റർഷയർ ടീം: സാമുവൽ ഇവാൻസ് (ക്യാപ്റ്റൻ), റെഹാൻ അഹമ്മദ്, സാമുവൽ ബേറ്റ്‌സ് (ഡബ്ല്യുകെ), നഥാൻ ബോലി, വിൽ ഡേവിസ്, ജോയ് എവിസൺ, ലൂയിസ് കിംബർ, ആബിദിൻ സകന്ദേ, റോമൻ വാക്കർ, ചേതേശ്വര് പൂജാര, ഋഷഭ് പന്ത്, ജസ്പ്രീത് ബുംറ, പ്രണീക് കൃഷ്ണ.

ഇന്ത്യൻ ടീം: രോഹിത് ശർമ്മ (ക്യാപ്റ്റൻ), ശുഭ്മാൻ ഗിൽ, വിരാട് കോലി, ശ്രേയസ് അയ്യർ, ഹനുമ വിഹാരി, ശ്രീകർ ഭരത് (WK), രവീന്ദ്ര ജഡേജ, ശാർദുൽ താക്കൂർ, മുഹമ്മദ് ഷമി, മുഹമ്മദ് സിറാജ്, ഉമേഷ് യാദവ്.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.