കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ 184 ടെക് സ്നാഗുകൾ എഐ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു, ഇൻഡിഗോ 98, സ്‌പൈസ്‌ജെറ്റ് 77: സർക്കാർ – എയർലൈൻസ്

വാർത്ത കേൾക്കുക

ജൂൺ 30 വരെയുള്ള ഒരു വർഷത്തിനിടെ എയർ ഇന്ത്യ, ഇൻഡിഗോ, സ്‌പൈസ്‌ജെറ്റ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ സാങ്കേതിക തകരാർ മൂലം 184, 98, 77 അപകടങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്‌തതായി സിവിൽ ഏവിയേഷൻ സഹമന്ത്രി വി കെ സിംഗ് തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു. ഈ കാലയളവിൽ സാങ്കേതിക തകരാർ മൂലം 50, 40, 14 സംഭവങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതായി ഗോഫസ്റ്റ്, വിസ്താര, എയർ ഏഷ്യ ഇന്ത്യ എന്നിവ രാജ്യസഭയിലെ ചോദ്യത്തിന് രേഖാമൂലം നൽകിയ മറുപടിയിൽ പറഞ്ഞു.

സർക്കാർ നടത്തുന്ന വിമാനക്കമ്പനിയായ അലയൻസ് എയർ അഞ്ച് സംഭവങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തപ്പോൾ എയർ ഇന്ത്യ എക്‌സ്പ്രസിന് ഒരു വർഷത്തിനിടെ 10 സംഭവങ്ങൾ ഉണ്ടായതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒക്ടോബർ 8 ന് എയർലൈനിനായുള്ള ബിഡ് വിജയിച്ചതിന് ശേഷം ജനുവരി 27 ന് ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ് എയർ ഇന്ത്യയുടെയും അതിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ എയർ ഇന്ത്യ എക്സ്പ്രസിന്റെയും നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുത്തു.

2021 ജൂലൈ 1 നും 2022 ജൂൺ 30 നും ഇടയിൽ കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തിനിടെ 478 സാങ്കേതിക തകരാറുകൾ ഉണ്ടായതായി സിംഗ് പറഞ്ഞു. വിമാനത്തിന്റെ ഭാഗങ്ങളിലോ ഉപകരണത്തിലോ ഉണ്ടായ തകരാർ മൂലമാകാം സാങ്കേതിക തകരാർ സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കോക്ക്പിറ്റിൽ ദൃശ്യമായ മുന്നറിയിപ്പ് ലഭിക്കുമ്പോഴോ അല്ലെങ്കിൽ പ്രവർത്തനരഹിതമായതോ തകരാറുള്ളതോ ആയ സംവിധാനത്തിന്റെ സൂചനയോ വിമാനം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനോ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിനോ ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവപ്പെടുമ്പോൾ ഈ സാങ്കേതിക തകരാറുകൾ ഫ്ലൈറ്റ് ക്രൂ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഡയറക്ടറേറ്റ് ജനറൽ ഓഫ് സിവിൽ ഏവിയേഷന്റെ (ഡിജിസിഎ) ഉത്തരവ് പ്രകാരം സ്പൈസ് ജെറ്റ് നിലവിൽ അതിന്റെ 50 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതൽ വിമാന സർവീസുകൾ നടത്തുന്നില്ല. ജൂൺ 19 മുതൽ ജൂലൈ 5 വരെയുള്ള കാലയളവിൽ കുറഞ്ഞത് എട്ട് സാങ്കേതിക തകരാറുകളിൽ വിമാനങ്ങൾ ഉൾപ്പെട്ടതിനാൽ റെഗുലേറ്റർ ജൂലൈയിൽ എയർലൈനിന്റെ വിമാനങ്ങൾ എട്ടാഴ്ചത്തേക്ക് വിലക്കിയിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് മാസത്തിനിടെ, മറ്റ് ഇന്ത്യൻ കാരിയറുകളിൽ നിന്നുള്ള വിമാനങ്ങൾക്കും സാങ്കേതിക തകരാറുകൾ നിരവധി സംഭവങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

വിപുലീകരണം

ജൂൺ 30 വരെയുള്ള ഒരു വർഷത്തിനിടെ എയർ ഇന്ത്യ, ഇൻഡിഗോ, സ്‌പൈസ്‌ജെറ്റ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ സാങ്കേതിക തകരാർ മൂലം 184, 98, 77 അപകടങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്‌തതായി സിവിൽ ഏവിയേഷൻ സഹമന്ത്രി വി കെ സിംഗ് തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു. ഈ കാലയളവിൽ സാങ്കേതിക തകരാർ മൂലം 50, 40, 14 സംഭവങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതായി ഗോഫസ്റ്റ്, വിസ്താര, എയർ ഏഷ്യ ഇന്ത്യ എന്നിവ രാജ്യസഭയിലെ ചോദ്യത്തിന് രേഖാമൂലം നൽകിയ മറുപടിയിൽ പറഞ്ഞു.

സർക്കാർ നടത്തുന്ന വിമാനക്കമ്പനിയായ അലയൻസ് എയർ അഞ്ച് സംഭവങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തപ്പോൾ എയർ ഇന്ത്യ എക്‌സ്പ്രസിന് ഒരു വർഷത്തിനിടെ 10 സംഭവങ്ങൾ ഉണ്ടായതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒക്ടോബർ 8 ന് എയർലൈനിനായുള്ള ബിഡ് വിജയിച്ചതിന് ശേഷം ജനുവരി 27 ന് ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ് എയർ ഇന്ത്യയുടെയും അതിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ എയർ ഇന്ത്യ എക്സ്പ്രസിന്റെയും നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുത്തു.

2021 ജൂലൈ 1 നും 2022 ജൂൺ 30 നും ഇടയിൽ കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തിനിടെ 478 സാങ്കേതിക തകരാറുകൾ ഉണ്ടായതായി സിംഗ് പറഞ്ഞു. വിമാനത്തിന്റെ ഭാഗങ്ങളിലോ ഉപകരണത്തിലോ ഉണ്ടായ തകരാർ മൂലമാകാം സാങ്കേതിക തകരാർ സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കോക്ക്പിറ്റിൽ ദൃശ്യമായ മുന്നറിയിപ്പ് ലഭിക്കുമ്പോഴോ അല്ലെങ്കിൽ പ്രവർത്തനരഹിതമായതോ തകരാറുള്ളതോ ആയ സംവിധാനത്തിന്റെ സൂചനയോ വിമാനം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനോ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിനോ ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവപ്പെടുമ്പോൾ ഈ സാങ്കേതിക തകരാറുകൾ ഫ്ലൈറ്റ് ക്രൂ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഡയറക്ടറേറ്റ് ജനറൽ ഓഫ് സിവിൽ ഏവിയേഷന്റെ (ഡിജിസിഎ) ഉത്തരവ് പ്രകാരം സ്പൈസ് ജെറ്റ് നിലവിൽ അതിന്റെ 50 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതൽ വിമാന സർവീസുകൾ നടത്തുന്നില്ല. ജൂൺ 19 മുതൽ ജൂലൈ 5 വരെയുള്ള കാലയളവിൽ കുറഞ്ഞത് എട്ട് സാങ്കേതിക തകരാറുകളിൽ വിമാനങ്ങൾ ഉൾപ്പെട്ടതിനാൽ റെഗുലേറ്റർ ജൂലൈയിൽ എയർലൈനിന്റെ വിമാനങ്ങൾ എട്ടാഴ്ചത്തേക്ക് വിലക്കിയിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് മാസത്തിനിടെ, മറ്റ് ഇന്ത്യൻ കാരിയറുകളിൽ നിന്നുള്ള വിമാനങ്ങൾക്കും സാങ്കേതിക തകരാറുകൾ നിരവധി സംഭവങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *