ഹരിയാന തദ്ദേശ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 92 ശതമാനം വാർഡുകളിലും സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാർത്ഥികൾ വിജയിച്ചു

വാർത്ത കേൾക്കുക

ഹരിയാനയിലെ 46 നഗരസ്ഥാപനങ്ങളിൽ സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാർത്ഥികൾ ശക്തമായ സാന്നിധ്യമായി. സിറ്റി കൗൺസിൽ, മുനിസിപ്പൽ ചെയർമാൻ എന്നീ 19 സ്ഥാനങ്ങൾ അദ്ദേഹം വഹിച്ചപ്പോൾ 887 വാർഡുകളിൽ 815 വാർഡുകളിലും അതായത് 92 ശതമാനം സ്വതന്ത്ര കൗൺസിലർമാരെയും വിജയിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ജില്ലാ, ബ്ലോക്ക് യൂണിറ്റുകളിൽ വാർഡ് മെമ്പർമാരെ മത്സരിപ്പിക്കാനുള്ള തീരുമാനം ബിജെപി ഉപേക്ഷിച്ചു.

എല്ലാ ബോഡികളിലും, പാർട്ടി 136 വാർഡുകളിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്തി, ചിഹ്നത്തിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിച്ചു, അതിൽ 60 ബിജെപി അംഗങ്ങൾ വിജയിച്ചു. സർക്കാരിലെ സഖ്യകക്ഷിയായ ജെജെപി വാർഡുകളിൽ സ്ഥാനാർഥികളെ നിർത്തിയില്ല. നാല് മുനിസിപ്പൽ കൗൺസിലുകളിലും നാല് മുനിസിപ്പാലിറ്റികളിലും മാത്രം അംഗീകൃത സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്തിയാണ് ജെജെപി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിച്ചത്. ആം ആദ്മി പാർട്ടി 133 വാർഡുകളിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്തി, അതിൽ 5 എണ്ണം വിജയിച്ചു.

INLD 23 വാർഡുകളിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്തി, അതിൽ 6 എണ്ണത്തിൽ മാത്രമേ വിജയിക്കാനായുള്ളൂ. 3 വാർഡുകളിൽ മത്സരിച്ച ബിഎസ്പി ഒരു അംഗം മാത്രമാണ് വിജയിച്ചത്. പിങ്കി റാണിയും മധു റാണിയും സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാർത്ഥികളായതിനാൽ സഫിഡോൺ മുനിസിപ്പാലിറ്റിയിലെ വാർഡ്-8 ലെ റീപോളിംഗിൽ ഒരു സ്വതന്ത്രനും വിജയിക്കും. ഇതുവഴി സംസ്ഥാനത്ത് ആകെ 816 സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാർത്ഥികൾ വാർഡ് മെമ്പർമാരാകും.

2019-ൽ സംസ്ഥാന നിയമസഭ ഹരിയാന മുനിസിപ്പൽ നിയമം 1973 ഭേദഗതി ചെയ്യുകയും പുതിയ വകുപ്പ് 18A ചേർക്കുകയും ചെയ്തതായി പഞ്ചാബ്, ഹരിയാന ഹൈക്കോടതിയിലെ അഭിഭാഷകൻ ഹേമന്ത് കുമാർ പറഞ്ഞു. ഇതനുസരിച്ച്, എല്ലാ മുനിസിപ്പൽ സ്ഥാപനങ്ങളിലെയും പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ, സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനിൽ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിച്ച തീയതി മുതൽ പരമാവധി ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ പുതുതായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട പ്രസിഡന്റിന്റെയും വാർഡുകളിൽ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട അംഗങ്ങളുടെയും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തണം. . ഇത് ചെയ്തില്ലെങ്കിൽ, ആറ് മാസത്തെ കാലയളവ് അവസാനിക്കുമ്പോൾ, ബന്ധപ്പെട്ട മുനിസിപ്പൽ കൗൺസിലോ മുനിസിപ്പാലിറ്റിയോ ഉടനടി പിരിച്ചുവിട്ടതായി കണക്കാക്കും. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വീണ്ടും നടത്തേണ്ടിവരും.

കർണാലിൽ ബിജെപിയെയും ഉച്ചനയിൽ ജെജെപിയെയും ജനങ്ങൾ തള്ളിക്കളഞ്ഞു: ഉദയ് ഭാൻ
കോൺഗ്രസിനെതിരെ പ്രസ്താവനകൾ നടത്തുന്നതിന് മുമ്പ് മുഖ്യമന്ത്രി മനോഹർ ലാലും ഉപമുഖ്യമന്ത്രി ദുഷ്യന്ത് ചൗട്ടാലയും തങ്ങളുടെ വൃത്തങ്ങളിൽ ചർച്ച ചെയ്യണമെന്ന് ഹരിയാന പ്രദേശ് കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ ഉദയ് ഭാൻ പറഞ്ഞു. സഖ്യം അധികാരത്തിലേറിയിട്ടും കർണാലിൽ ബിജെപിയെയും ഉച്ചനയിൽ ജെജെപിയെയും ജനങ്ങൾ തള്ളിക്കളഞ്ഞു. മുഖ്യമന്ത്രി തന്റെ ജില്ലയായ കർണാലിലെ അസന്ദ്, നിസിംഗ്, താരവാരി എന്നീ മൂന്ന് സീറ്റുകളിലും തോറ്റെന്നും ഉപമുഖ്യമന്ത്രി തന്റെ നിയമസഭാ മണ്ഡലമായ ഉച്ചനയിൽ നിന്ന് പരാജയപ്പെട്ടെന്നും ഉദയ് ഭാൻ പറഞ്ഞു.

ഇതുകൂടാതെ, സർക്കാരിലെ പല മന്ത്രിമാർക്കും അവരുടെ സർക്കിളുകളിൽ സമത്വവും വിലയും വിവേചനവും ഉണ്ടായിട്ടും തങ്ങളുടെ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ വിജയിപ്പിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ഈ തോൽവിയുടെ ധാർമിക ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കാനുള്ള ധൈര്യം ഇവർ രണ്ടുപേരും കാണിക്കുമോയെന്നും സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ ചോദിച്ചു. 2019ലെ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം ബറോഡ, എലനാബാദ് നിയമസഭകളിലേക്ക് ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നതും അധികാരത്തിലിരുന്നിട്ടും രണ്ടിടത്തും ബി.ജെ.പിക്ക് പരാജയം രുചിക്കേണ്ടി വന്നതും ബി.ജെ.പി മറക്കരുതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വിപുലീകരണം

ഹരിയാനയിലെ 46 നഗരസ്ഥാപനങ്ങളിൽ സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാർത്ഥികൾ ശക്തമായ സാന്നിധ്യമായി. സിറ്റി കൗൺസിൽ, മുനിസിപ്പൽ ചെയർമാൻ എന്നീ 19 സ്ഥാനങ്ങൾ അദ്ദേഹം വഹിച്ചപ്പോൾ 887 വാർഡുകളിൽ 815 വാർഡുകളിലും അതായത് 92 ശതമാനം സ്വതന്ത്ര കൗൺസിലർമാരെയും വിജയിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ജില്ലാ, ബ്ലോക്ക് യൂണിറ്റുകളിൽ വാർഡ് മെമ്പർമാരെ മത്സരിപ്പിക്കാനുള്ള തീരുമാനം ബിജെപി ഉപേക്ഷിച്ചു.

എല്ലാ ബോഡികളിലും, പാർട്ടി 136 വാർഡുകളിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്തി, ചിഹ്നത്തിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിച്ചു, അതിൽ 60 ബിജെപി അംഗങ്ങൾ വിജയിച്ചു. സർക്കാരിലെ സഖ്യകക്ഷിയായ ജെജെപി വാർഡുകളിൽ സ്ഥാനാർഥികളെ നിർത്തിയില്ല. നാല് മുനിസിപ്പൽ കൗൺസിലുകളിലും നാല് മുനിസിപ്പാലിറ്റികളിലും മാത്രം അംഗീകൃത സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്തിയാണ് ജെജെപി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിച്ചത്. ആം ആദ്മി പാർട്ടി 133 വാർഡുകളിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്തി, അതിൽ 5 എണ്ണം വിജയിച്ചു.

INLD 23 വാർഡുകളിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നിർത്തി, അതിൽ 6 എണ്ണത്തിൽ മാത്രമേ വിജയിക്കാനായുള്ളൂ. 3 വാർഡുകളിൽ മത്സരിച്ച ബിഎസ്പി ഒരു അംഗം മാത്രമാണ് വിജയിച്ചത്. സഫിഡോൺ മുനിസിപ്പാലിറ്റിയിലെ വാർഡ്-8 ലെ റീപോളിംഗിൽ, പിങ്കി റാണിയും മധു റാണിയും സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാർത്ഥികളായതിനാൽ ഒരു സ്വതന്ത്രനും വിജയിക്കും. ഇതുവഴി സംസ്ഥാനത്ത് ആകെ 816 സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാർത്ഥികൾ വാർഡ് മെമ്പർമാരാകും.

2019-ൽ സംസ്ഥാന നിയമസഭ ഹരിയാന മുനിസിപ്പൽ നിയമം 1973 ഭേദഗതി ചെയ്യുകയും പുതിയ വകുപ്പ് 18A ചേർക്കുകയും ചെയ്തതായി പഞ്ചാബ്, ഹരിയാന ഹൈക്കോടതിയിലെ അഭിഭാഷകൻ ഹേമന്ത് കുമാർ പറഞ്ഞു. ഇതനുസരിച്ച്, എല്ലാ മുനിസിപ്പൽ സ്ഥാപനങ്ങളിലെയും പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ, സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനിൽ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജ്ഞാപനം പുറപ്പെടുവിച്ച തീയതി മുതൽ പരമാവധി ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ പുതുതായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട പ്രസിഡന്റിന്റെയും വാർഡുകളിൽ നിന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട അംഗങ്ങളുടെയും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തണം. . ഇത് ചെയ്തില്ലെങ്കിൽ, ആറ് മാസത്തെ കാലയളവ് അവസാനിക്കുമ്പോൾ, ബന്ധപ്പെട്ട മുനിസിപ്പൽ കൗൺസിലോ മുനിസിപ്പാലിറ്റിയോ ഉടനടി പിരിച്ചുവിട്ടതായി കണക്കാക്കും. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വീണ്ടും നടത്തേണ്ടിവരും.

കർണാലിൽ ബിജെപിയെയും ഉച്ചനയിൽ ജെജെപിയെയും ജനങ്ങൾ തള്ളിക്കളഞ്ഞു: ഉദയ് ഭാൻ

കോൺഗ്രസിനെതിരെ പ്രസ്താവനകൾ നടത്തുന്നതിന് മുമ്പ് മുഖ്യമന്ത്രി മനോഹർ ലാലും ഉപമുഖ്യമന്ത്രി ദുഷ്യന്ത് ചൗട്ടാലയും തങ്ങളുടെ വൃത്തങ്ങളിൽ ചർച്ച ചെയ്യണമെന്ന് ഹരിയാന പ്രദേശ് കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ ഉദയ് ഭാൻ പറഞ്ഞു. സഖ്യം അധികാരത്തിലേറിയിട്ടും കർണാലിൽ ബിജെപിയെയും ഉച്ചനയിൽ ജെജെപിയെയും ജനങ്ങൾ തള്ളിക്കളഞ്ഞു. മുഖ്യമന്ത്രി തന്റെ ജില്ലയായ കർണാലിലെ അസാന്ദ്, നിസിംഗ്, താരവാരി എന്നീ മൂന്ന് സീറ്റുകളിലും തോറ്റെന്നും ഉപമുഖ്യമന്ത്രി തന്റെ നിയമസഭാ മണ്ഡലമായ ഉച്ചനയിൽ നിന്ന് തോറ്റെന്നും ഉദയ് ഭാൻ പറഞ്ഞു.

ഇതുകൂടാതെ, സർക്കാരിലെ പല മന്ത്രിമാർക്കും അവരുടെ സർക്കിളുകളിൽ സമത്വവും വിലയും വിവേചനവും ഉണ്ടായിട്ടും തങ്ങളുടെ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ വിജയിപ്പിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ഈ തോൽവിയുടെ ധാർമിക ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കാനുള്ള ധൈര്യം ഇവർ രണ്ടുപേരും കാണിക്കുമോയെന്നും സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ ചോദിച്ചു. 2019ലെ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം ബറോഡ, എലനാബാദ് നിയമസഭകളിലേക്ക് ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നതും അധികാരത്തിലിരുന്നിട്ടും രണ്ടിടത്തും ബി.ജെ.പിക്ക് പരാജയം രുചിക്കേണ്ടി വന്നതും ബി.ജെ.പി മറക്കരുതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.