തോക്കുകൾക്കെതിരായ സുപ്രീം കോടതി വിധിയിൽ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ കടുത്ത നിരാശ പ്രകടിപ്പിച്ചു

വാർത്ത കേൾക്കുക

തോക്കുകളുടെ അവകാശം നിയന്ത്രിക്കുന്ന ന്യൂയോർക്ക് നിയമം വ്യാഴാഴ്ച യുഎസ് സുപ്രീം കോടതി റദ്ദാക്കി. പൊതുസ്ഥലത്ത് തോക്ക് കൈവശം വയ്ക്കാൻ അമേരിക്കൻ ജനതയ്ക്ക് മൗലികാവകാശമുണ്ടെന്നും ഈ അവകാശം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നത് ഭരണഘടനയുടെ 14-ാം ഭേദഗതിയുടെ ലംഘനമാണെന്നും കോടതി വിധിച്ചു. അതേ സമയം, ഈ തീരുമാനത്തിന് ശേഷം, കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തിൽ ജോ ബൈഡൻ നിരാശ പ്രകടിപ്പിച്ചു.

വിധിയിൽ ജോ ബൈഡൻ വളരെ നിരാശനായിരുന്നു
ന്യൂയോർക്ക് സ്റ്റേറ്റ് റൈഫിൾ ആൻഡ് പിസ്റ്റൾ അസോസിയേഷൻ വിസയിലെ സുപ്രീം കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തിൽ താൻ കടുത്ത നിരാശയുണ്ടെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. ഈ തീരുമാനം സാമാന്യബുദ്ധിക്കും ഭരണഘടനയ്ക്കും എതിരാണെന്നും നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഒരുപാട് ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കോമൺസെൻസ് തോക്ക് നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കാൻ ജോ ബൈഡൻ സംസ്ഥാനങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

കോടതി ജഡ്ജിമാരുടെ ഒരു വിധി, ന്യൂയോർക്ക്, ലോസ് ഏഞ്ചൽസ്, ബോസ്റ്റൺ എന്നിവയുൾപ്പെടെ യുഎസിലെ പ്രധാന നഗരങ്ങളിലെ തെരുവുകളിലും മറ്റും നിയമപരമായി ആയുധങ്ങൾ കൊണ്ടുപോകാൻ കൂടുതൽ ആളുകളെ അനുവദിക്കും.

യുഎസിലെ പല നഗരങ്ങളിലും അടുത്തിടെ വെടിവയ്പുണ്ടായി
ടെക്സാസ്, ന്യൂയോർക്ക്, കാലിഫോർണിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ അടുത്തിടെ നടന്ന കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിനെത്തുടർന്ന് യുഎസ് പാർലമെന്റ് ആയുധ നിയമനിർമ്മാണത്തിൽ സജീവമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന സമയത്താണ് കോടതിയുടെ തീരുമാനം. എന്നിരുന്നാലും, ആയുധ നിയമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ബിഡൻ ഭരണകൂടത്തിനും എതിർപ്പ് നേരിടേണ്ടി വന്നു.

390 ദശലക്ഷത്തിലധികം തോക്കുകൾ യുഎസിൽ സാധാരണക്കാരുടെ കൈവശമുണ്ട്. 2020ൽ മാത്രം 45,000-ത്തിലധികം അമേരിക്കക്കാർ കൊലപാതകവും ആത്മഹത്യയും ഉൾപ്പെടെ വെടിവയ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സംഭവങ്ങളിൽ മരിച്ചു. വൻതോതിലുള്ള വെടിവയ്പ്പുകൾക്ക് ശേഷം തോക്ക് നിയന്ത്രണത്തിന് പിന്തുണ വർധിച്ച സാഹചര്യത്തിലാണ് തീരുമാനം.

മെയ് 24 ന് ടെക്സസിലെ ഉവാൾഡെയിലെ ഒരു പ്രാഥമിക വിദ്യാലയത്തിൽ ഒരു വലിയ വെടിവയ്പ്പ് ഉണ്ടായി, അതിൽ 19 കുട്ടികളും രണ്ട് അധ്യാപകരും കൊല്ലപ്പെട്ടു. അതിന് ശേഷമാണ് അമേരിക്കയിൽ തോക്ക് നിരോധനത്തിന് നിയമം കൊണ്ടുവരണമെന്ന ശബ്ദം ഉയരാൻ തുടങ്ങിയത്.

വിപുലീകരണം

തോക്കുകളുടെ അവകാശം നിയന്ത്രിക്കുന്ന ന്യൂയോർക്ക് നിയമം വ്യാഴാഴ്ച യുഎസ് സുപ്രീം കോടതി റദ്ദാക്കി. പൊതുസ്ഥലത്ത് തോക്ക് കൈവശം വയ്ക്കാൻ അമേരിക്കൻ ജനതയ്ക്ക് മൗലികാവകാശമുണ്ടെന്നും ഈ അവകാശം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നത് ഭരണഘടനയുടെ 14-ാം ഭേദഗതിയുടെ ലംഘനമാണെന്നും കോടതി വിധിച്ചു. അതേ സമയം, ഈ തീരുമാനത്തിന് ശേഷം, കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തിൽ ജോ ബൈഡൻ നിരാശ പ്രകടിപ്പിച്ചു.

വിധിയിൽ ജോ ബൈഡൻ വളരെ നിരാശനായിരുന്നു

ന്യൂയോർക്ക് സ്‌റ്റേറ്റ് റൈഫിൾ ആൻഡ് പിസ്റ്റൾ അസോസിയേഷൻ വിസയിലെ സുപ്രീം കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തിൽ താൻ കടുത്ത നിരാശയുണ്ടെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. ഈ തീരുമാനം സാമാന്യബുദ്ധിക്കും ഭരണഘടനയ്ക്കും എതിരാണെന്നും നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഒരുപാട് ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കോമൺസെൻസ് തോക്ക് നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കാൻ ജോ ബൈഡൻ സംസ്ഥാനങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

കോടതി ജഡ്ജിമാരുടെ ഒരു വിധി, ന്യൂയോർക്ക്, ലോസ് ഏഞ്ചൽസ്, ബോസ്റ്റൺ എന്നിവയുൾപ്പെടെ യുഎസിലെ പ്രധാന നഗരങ്ങളിലെ തെരുവുകളിലും മറ്റും നിയമപരമായി ആയുധങ്ങൾ കൊണ്ടുപോകാൻ കൂടുതൽ ആളുകളെ അനുവദിക്കും.

യുഎസിലെ പല നഗരങ്ങളിലും അടുത്തിടെ വെടിവയ്പുണ്ടായി

ടെക്സാസ്, ന്യൂയോർക്ക്, കാലിഫോർണിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ അടുത്തിടെ നടന്ന കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിനെത്തുടർന്ന് യുഎസ് പാർലമെന്റ് ആയുധ നിയമനിർമ്മാണത്തിൽ സജീവമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന സമയത്താണ് കോടതിയുടെ തീരുമാനം. എന്നിരുന്നാലും, ആയുധ നിയമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ബിഡൻ ഭരണകൂടത്തിനും എതിർപ്പ് നേരിടേണ്ടി വന്നു.

390 ദശലക്ഷത്തിലധികം തോക്കുകൾ യുഎസിൽ സാധാരണക്കാരുടെ കൈവശമുണ്ട്. 2020-ൽ മാത്രം 45,000-ത്തിലധികം അമേരിക്കക്കാർ കൊലപാതകവും ആത്മഹത്യയും ഉൾപ്പെടെ വെടിവയ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സംഭവങ്ങളിൽ മരിച്ചു. വൻതോതിലുള്ള വെടിവയ്പ്പുകൾക്ക് ശേഷം തോക്ക് നിയന്ത്രണത്തിന് പിന്തുണ വർധിച്ച സാഹചര്യത്തിലാണ് തീരുമാനം.

മെയ് 24 ന് ടെക്സസിലെ ഉവാൾഡെയിലെ ഒരു പ്രാഥമിക വിദ്യാലയത്തിൽ ഒരു വലിയ വെടിവയ്പ്പ് ഉണ്ടായി, അതിൽ 19 കുട്ടികളും രണ്ട് അധ്യാപകരും കൊല്ലപ്പെട്ടു. അതിന് ശേഷമാണ് അമേരിക്കയിൽ തോക്ക് നിരോധനത്തിന് നിയമം കൊണ്ടുവരണമെന്ന ശബ്ദം ഉയരാൻ തുടങ്ങിയത്.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.